पाकिस्तानच्या खैबर पख्तूनख्वामधील मदरशाजवळ दहशतवादी स्फोट, आतापर्यंत 16 जणांचा मृत्यू
खैबर पख्तूनख्वा येथे झालेल्या आत्मघाती हल्ल्यात नऊ सुरक्षा कर्मचाऱ्यांसह 16 जणांचा मृत्यू झाला. बाजौर आणि बन्नू येथील स्फोटांमुळे या प्रदेशातील सुरक्षा परिस्थितीवर गंभीर प्रश्नचिन्ह उपस्थित झाले.
पाकिस्तानच्या खैबर पख्तूनख्वा प्रांतात सोमवारी झालेल्या आणखी एका दहशतवादी हल्ल्यात किमान 16 जणांचा मृत्यू झाला. मृतांमध्ये पाकिस्तानी सुरक्षा दलाचे नऊ जवानांचा समावेश आहे. बाजौर जिल्ह्यातील मामोंड तहसीलमधील मलंगी भागात हा स्फोट झाला, जिथे एका सुरक्षा चौकीला लक्ष्य करण्यात आले.
वृत्तानुसार, एका आत्मघातकी हल्लेखोराने स्फोटकांनी भरलेले वाहन एका चौकीवर तैनात असलेल्या सुरक्षा दलांवर नेले, ज्यामध्ये नऊ सुरक्षा कर्मचारी जागीच ठार झाले. स्फोट इतका शक्तिशाली होता की जवळच्या घराचे छत कोसळले आणि त्यात एका मुलाचा मृत्यू झाला.
या स्फोटानंतर परिसरात हिंसक संघर्ष सुरू झाल्याचे वृत्त आहे, ज्यामुळे बचावकार्य तात्पुरते थांबले आहे. अधिकाऱ्यांचे म्हणणे आहे की मृतांचा आकडा आणखी वाढू शकतो. या हल्ल्यामुळे खैबर पख्तूनख्वा प्रांतात दहशतवादाची वाढती समस्या पुन्हा एकदा अधोरेखित झाली आहे. अलिकडच्या काही महिन्यांत, प्रांतात पाकिस्तानी सुरक्षा दल आणि दहशतवादी गटांमध्ये, विशेषतः तहरीक-ए-तालिबान पाकिस्तान (टीटीपी) यांच्यात संघर्ष वाढला आहे.
पाकिस्तानच्या वायव्य भागात, विशेषतः खैबर पख्तूनख्वामध्ये वाढत्या दहशतवादी कारवाया देशाच्या सुरक्षा परिस्थितीसाठी गंभीर चिंतेचा विषय बनल्या आहेत. या घटनांनंतर स्थानिक अधिकारी आणि सुरक्षा दलांनी वारंवार सुरक्षा वाढवण्याची आणि दहशतवाद्यांवर कठोर कारवाई करण्याची मागणी केली आहे. असे असूनही, पाकिस्तानमध्ये दहशतवाद्यांचा प्रभाव आणि त्यांच्या हिंसक कारवाया कमी होण्याची चिन्हे दिसत नाहीत.
Edited By - Priya Dixit