ट्रम्प यांनी पाकिस्तानसह शाहबाज शरीफ यांना शांतता मंडळात सामील होण्यासाठी आमंत्रित केले
इस्रायल-गाझा संघर्षादरम्यान, पाकिस्तानने रविवारी जाहीर केले की अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी पंतप्रधान शाहबाज शरीफ यांना गाझा शांतता मंडळात सामील होण्यासाठी आमंत्रित केले आहे. व्हाईट हाऊसने शुक्रवारी मंडळाच्या सदस्यांची यादी जाहीर केली. हा उपक्रम ट्रम्प यांच्या गाझासाठीच्या 20-कलमी शांतता योजनेच्या दुसऱ्या टप्प्याचा भाग आहे, ज्याचे अध्यक्षपद अध्यक्ष ट्रम्प स्वतः घेत आहेत.
पाकिस्तानच्या परराष्ट्र मंत्रालयाचे प्रवक्ते ताहिर अंद्राबी यांनी माध्यमांना सांगितले की, पाकिस्तानला औपचारिक निमंत्रण मिळाल्याचे पाकिस्तानने दुजोरा दिला. ते म्हणाले, "पाकिस्तानच्या पंतप्रधानांना अमेरिकन राष्ट्राध्यक्षांकडून शांतता मंडळात सहभागी होण्यासाठी आमंत्रण मिळाले आहे." अंद्राबी म्हणाले की, गाझामध्ये शांतता आणि सुरक्षिततेसाठी आणि संयुक्त राष्ट्रांच्या ठरावांनुसार पॅलेस्टिनी समस्येवर कायमस्वरूपी तोडगा काढण्यासाठी पाकिस्तान आंतरराष्ट्रीय प्रयत्नांना सहकार्य करत राहील.
व्हाईट हाऊसच्या मते, या मंडळात राजनैतिक, विकास आणि आर्थिक रणनीतीतील अनुभवी नेत्यांचा समावेश आहे. तुर्की, इजिप्त, ब्रिटन, जर्मनी, कॅनडा आणि ऑस्ट्रेलियासह सुमारे 60 देशांच्या प्रमुखांना शांतता संघटनेत सामील होण्यासाठी आमंत्रित करण्यात आले आहे. या पॅनेलमध्ये अमेरिकेचे परराष्ट्र मंत्री मार्को रुबियो, माजी ब्रिटनचे पंतप्रधान टोनी ब्लेअर, जागतिक बँकेचे अध्यक्ष अजय बंगा आणि ट्रम्प यांचे वरिष्ठ सल्लागार जेरेड कुशनर यांचाही समावेश आहे.