मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी कॅनेडियन शिष्टमंडळाला महाराष्ट्रात गुंतवणूक करण्याचे आवाहन केले
देवेंद्र फडणवीस यांनी कॅनेडियन शिष्टमंडळाला महाराष्ट्राच्या शिक्षण आणि तंत्रज्ञान क्षेत्रात गुंतवणूक करण्याचे आवाहन केले. त्यांनी नवी मुंबई आंतरराष्ट्रीय विमानतळ आणि प्रस्तावित एज्युसिटी प्रकल्पावरही प्रकाश टाकला.
महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी रविवारी कॅनेडियन शिष्टमंडळाला राज्याच्या प्रचंड गुंतवणूक क्षमतेचा फायदा घेण्याचे आवाहन केले.
मुंबईतील ताज पॅलेस येथे आयोजित स्वागत समारंभात त्यांनी सांगितले की, हवामान बदलासारख्या जागतिक आव्हानांना तोंड देत असूनही महाराष्ट्र विकासाच्या मार्गावर आहे.
मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी कॅनेडियन शैक्षणिक संस्था आणि उद्योजकांना विशेषतः शिक्षण आणि तंत्रज्ञान क्षेत्रात गुंतवणूक करण्याचे आमंत्रण दिले. ते म्हणाले, "महाराष्ट्रात कॅनडासाठी, विशेषतः शिक्षण आणि तंत्रज्ञान क्षेत्रात, असंख्य गुंतवणूक संधी उपलब्ध आहेत."
फडणवीस यांनी राज्यात सुरू असलेल्या मोठ्या प्रमाणात पायाभूत सुविधा प्रकल्पांवरही प्रकाश टाकला. नवी मुंबई आंतरराष्ट्रीय विमानतळाचा संदर्भ देत ते म्हणाले की, या प्रकल्पामुळे या प्रदेशात व्यापक औद्योगिक आणि व्यावसायिक विकासाची संधी निर्माण होईल.
त्यांनी नवी मुंबईत स्थापन होणाऱ्या आंतरराष्ट्रीय "एज्युकेशन" प्रकल्पाचीही माहिती दिली. या प्रकल्पांतर्गत, परदेशी विद्यापीठांना कॅम्पस उघडण्याची संधी दिली जाईल. आतापर्यंत पाच विद्यापीठांना आशयपत्रे जारी करण्यात आली आहे. कॅनडाचे राष्ट्रीय महसूल मंत्री फ्रँकोइस-फिलिप शॅम्पेन आणि न्यू ब्रंसविक राज्याच्या प्रीमियर सुसान होल्ट यांच्यासह एक उच्चस्तरीय शिष्टमंडळ या कार्यक्रमाला उपस्थित होते.
Edited By - Dhanashri Naik