Maharashtra Salon Price Hike महाराष्ट्रात हेअरकट आणि शेव्हिंगच्या दरात मोठी वाढ; नवीन रेट कार्ड जारी
अमेरिका आणि इराण यांच्यातील संघर्षाचा परिणाम आता केवळ पेट्रोल, डिझेल आणि गॅसच्या दरांपुरता मर्यादित राहिलेला नाही; महागाईचा फटका आता सलून व्यवसायालाही बसला आहे. महाराष्ट्रातील न्हावी संघटनेने हेअरकट आणि इतर सेवांच्या दरात २० टक्क्यांपर्यंत वाढ केली आहे. हे नवीन दर आज, शनिवारपासून लागू झाले आहेत.
नागपूर येथील 'महाराष्ट्र नाभिक महामंडळा'चे पदाधिकारी श्याम असारकर यांनी पीटीआयला (PTI) सांगितले की, सुधारित दरानुसार ग्राहकांना आता हेअरकटसाठी १८० रुपये आणि शेव्हिंगसाठी १२० रुपये मोजावे लागतील.
याव्यतिरिक्त, दाढी ट्रिम करण्यासाठी १५० रुपये, डोक्याच्या मसाजसाठी (हेड मसाज) १८० रुपये आणि केस धुण्यासाठी (हेअर वॉश) १२० रुपये असे दर निश्चित करण्यात आले आहेत. तसेच, फेशियलचे दर ७०० रुपयांपासून सुरू होतील आणि हेअर स्पा सेवेसाठी ६०० रुपये आकारले जातील.
त्यांनी सांगितले की, पश्चिम आशियातील अमेरिका-इराण संघर्षामुळे सलूनमध्ये वापरल्या जाणाऱ्या उत्पादनांच्या आणि इतर आवश्यक वस्तूंच्या किमतीत मोठी वाढ झाली आहे. परिणामी, हेअरकट आणि इतर सेवांचे दर वाढवणे भाग पडले.
दुसरे कारण सांगताना श्याम असारकर यांनी नमूद केले की, वाढता परिचालन खर्च (ऑपरेशनल कॉस्ट) आणि जागतिक आर्थिक अनिश्चितता हे सलून सेवांच्या दरातील वाढीमागील मुख्य घटक आहेत. त्यांच्या मते, या परिस्थितीमुळे सलून चालकांकडून वापरल्या जाणाऱ्या विविध उत्पादनांचा खर्च वाढला आहे.
ते पुढे म्हणाले, "आम्ही सहसा दर दोन वर्षांनी जानेवारीत सेवांचे दर पुनरावलोकन करून ठरवतो. मात्र, यावेळी सलूनची उत्पादने आणि इतर आवश्यक साहित्याच्या किमतीत झालेली प्रचंड वाढ पाहता, आम्हाला मुदतीदरम्यानच दर वाढवणे भाग पडले."
असा अंदाज आहे की महाराष्ट्रात एक लाखांहून अधिक सलून (न्हाव्यांची दुकाने) आहेत. तथापि, ही संघटना प्रीमियम किंवा लक्झरी सलूनचे प्रतिनिधित्व करत नाही; अशा ठिकाणी हेअरकटचे दर साधारणपणे ५०० रुपयांपासून सुरू होतात.
