बायकुला गोळीबार प्रकरणातील मुख्य आरोपी सैफ मस्तानला अटक
मुंबई पोलिसांच्या गुन्हे शाखा युनिट ३ ला मोठे यश मिळाले आहे. पोलिसांनी खळबळजनक बायकुला गोळीबार प्रकरणातील मुख्य आरोपीला अटक केली आहे. अटक करण्यात आलेल्या संशयिताचे नाव सैफ मस्तान आहे. हत्येच्या घटनेपासून तो फरार होता. पोलिसांची पथके त्याचा शोध घेत होती. अखेरीस, विश्वसनीय माहितीच्या आधारे, गुन्हे शाखेने सापळा रचून पश्चिम बंगालमध्ये आरोपी सैफ मस्तानला पकडले
हे संपूर्ण प्रकरण २०१६ सालचे आहे. अंडरवर्ल्ड डॉन दाऊद इब्राहिमचा जवळचा साथीदार असलेल्या आसिफ दादीचा मुलगा समीर शेख याची १२ मे २०१६ रोजी संध्याकाळी गोळ्या झाडून हत्या करण्यात आली. ही घटना बायकुला येथील डॉकयार्ड रोडवर दिवसाढवळ्या घडली. या गोळीबारामुळे संपूर्ण परिसरात दहशत पसरली.
घटनेनंतर लगेचच मुंबई गुन्हे शाखेला सक्रिय करण्यात आले. तत्परतेने कारवाई करत पोलिसांनी अवघ्या २४ तासांत माहीम परिसरातून दोन संशयितांना अटक केली. या संशयितांची ओळख सादिक खान आणि झीशान अन्वर शेख अशी पटली.
प्रकरणाचा तपास जसजसा पुढे सरकला, तसतसे पोलिसांना अनेक धक्कादायक खुलासे सापडले. मुंबई गुन्हे शाखेने केलेल्या सखोल तपासात असे उघड झाले आहे की, समीर शेखवर गोळी झाडणारा बंदूकधारी दुसरा कोणी नसून सैफ मस्तान होता. पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, सैफ मस्तान आणि समीर शेख यांच्यात बऱ्याच काळापासून आर्थिक वाद सुरू होता. याच आर्थिक वादामुळे आणि परस्पर स्पर्धेमुळे सैफ मस्तानने समीर शेखला ठार मारण्याचा एक भयानक कट रचला आणि गुन्हा केल्यानंतर तो मुंबईतून फरार झाला.
Edited By - Priya Dixit
