ओटीमध्ये होणार होते ऑपरेशन; मुंबई रेल्वे रुग्णालयात महिला डॉक्टरचा संशयास्पद मृतदेह आढळला
मुंबई सेंट्रलमधील रुग्णालयात एका महिला डॉक्टरचा संशयास्पद परिस्थितीत मृत्यू झाला. ईएनटी तज्ञ डॉ. अनुजा कुलकर्णी खोलीत मृतावस्थेत आढळल्या.
मिळालेल्या माहितीनुसार मुंबई सेंट्रलमधील पश्चिम रेल्वेच्या रुग्णालयात तैनात असलेल्या एका महिला डॉक्टरचा संशयास्पद परिस्थितीत मृत्यू झाला आहे. डॉक्टरचा मृतदेह रुग्णालयाच्या आवारात असलेल्या तिच्या खोलीत आढळला. या घटनेनंतर पोलिसांनी गुन्हा दाखल करून तपास सुरू केला आहे.
मुंबई पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, डॉ. अनुजा कुलकर्णी यांचे आदल्या दिवशी रुग्णालयात अनेक शस्त्रक्रिया करण्याचे नियोजन होते, परंतु त्या ठरलेल्या वेळी ऑपरेशन थिएटरमध्ये आल्या नाहीत. सहकाऱ्यांनी तिला अनेक वेळा फोन करण्याचा प्रयत्न केला, परंतु तिने कॉल उचलला नाही. सतत संपर्क साधण्यात अयशस्वी झाल्यामुळे तिच्यासोबत काम करणाऱ्या डॉक्टरांना संशय आला. खोली चौथ्या मजल्यावर होती. यानंतर, एका ज्युनियर डॉक्टरने चौथ्या मजल्यावरील तिच्या खोलीत जाऊन दरवाजा ठोठावला, परंतु कोणताही प्रतिसाद मिळाला नाही. संशयास्पद वाटल्याने त्याने काचेच्या दारातून आत डोकावले आणि डॉ. कुलकर्णी त्यांच्या खुर्चीजवळ जमिनीवर पडलेले दिसले. हे पाहून त्याने ताबडतोब रुग्णालय प्रशासनाला माहिती दिली. माहिती मिळताच रुग्णालयातील वरिष्ठ डॉक्टर घटनास्थळी पोहोचले आणि त्यांनी डॉक्टरची तपासणी केली. तपासणीनंतर तिला मृत घोषित करण्यात आले. रुग्णालय प्रशासनाने ताबडतोब पोलिसांना माहिती दिली. पोलिसांचे पथक घटनास्थळी पोहोचले आणि तपास सुरू केला. प्राथमिक तपासात असेही समोर आले की ज्या खोलीत महिला डॉक्टरचा मृतदेह आढळला त्या खोलीचा दरवाजा आतून बंद होता.
मृत महिलेचे नाव डॉ. अनुजा कुलकर्णी असे आहे, त्या अविवाहित होत्या आणि रुग्णालयाच्या ईएनटी (कान, नाक आणि घसा) विभागात काम करत होत्या. मुंबईतील ताडदेव पोलिस ठाण्यात एडीआर कायद्याअंतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. शवविच्छेदनानंतर मृतदेह कुटुंबाकडे सोपवण्यात आला आहे. डॉक्टरांच्या मृत्यूचे नेमके कारण सध्या अज्ञात आहे.
Edited By- Dhanashri Naik