गर्भवती होती माजी पत्नी, सॉफ्टवेअर इंजिनिअरने चाकूने वार करून हत्या केली
तेलंगणाची राजधानी हैदराबादमध्ये एका २९ वर्षीय सॉफ्टवेअर इंजिनिअर महिलेची तिच्या माजी पतीने हत्या केली. महिला गर्भवती होती आणि त्याने तिच्या घरात घुसून तिची हत्या केली. पोलिसांच्या माहितीनुसार, आरोपीने खोलीचा दरवाजा आतून बंद केला आणि तिच्या डोक्यात अनेक वार केले ज्यामुळे तिचा तात्काळ मृत्यू झाला. घटनेच्या वेळी महिलेची सासूही उपस्थित होती, असे वृत्त आहे. ती व्हरांड्यात होती, परंतु आरोपीने खोलीत प्रवेश केला आणि खोली आतून बंद केली. पोलिस आता या प्रकरणाचा तपास करत आहेत.
पीडितेच्या पतीच्या म्हणण्यानुसार, पीडित महिला तीन महिन्यांची गर्भवती होती. तथापि, पोलिस अद्याप शवविच्छेदन अहवालाची वाट पाहत आहेत. शवविच्छेदन अहवाल आल्यानंतरच अधिकृत पुष्टी केली जाईल, असे त्यांनी सांगितले. पोलिसांनी सांगितले की आरोपी महिलेचा माजी पती होता आणि त्याला वाटले की त्याच्या पत्नीने त्याचे करिअर उद्ध्वस्त केले आहे.
हत्येनंतर तो बाथरूममध्ये लपला
आरोपी घरात शिरला तेव्हा महिलेच्या सासू आणि शेजाऱ्यांनी तात्काळ पोलिसांना कळवले. जेव्हा पोलीस घटनास्थळी पोहोचले तेव्हा त्यांना आढळले की आरोपी पेट्रोलचा कॅन घेऊन आला होता. जेव्हा त्याने महिलेवर हल्ला केला तेव्हा पेट्रोलचा कॅन त्याच्यासोबत खोलीत होता. घटनेनंतर त्याने पेट्रोल खोलीत पसरवले आणि स्वतःला वॉशरूममध्ये कोंडून घेतले. जेव्हा पोलीस खोलीत प्रवेश केला तेव्हा तो वॉशरूममध्ये बंद होता आणि हातात लाईटर घेऊन स्वतःला पेटवून घेण्याची धमकी देत होता.
आरोपी पोलिस कोठडीत
आरोपी पोलिसांना आग लावण्याची धमकी देत राहिला. पोलिस अधिकाऱ्यांनी त्याला समजावले आणि बाहेर येण्यास सांगितले. काही वेळाने तो बाहेर आला आणि त्याला ताब्यात घेण्यात आले. पोलिसांनी आरोपीकडून दोन चाकू, एक ड्रिलिंग मशीन आणि पाच लिटर पेट्रोलचा कॅन देखील जप्त केला. सीसीटीव्ही फुटेज सोशल मीडियावरही व्हायरल होत आहे, ज्यामध्ये आरोपी बॅग घेऊन अपार्टमेंट कॉरिडॉरमधून फिरताना दिसत आहे. या घटनेनंतर संपूर्ण परिसरात घबराट पसरली आहे.
संपूर्ण प्रकरण काय
पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, आरोपी आणि पीडितेचे २०२२ मध्ये लग्न झाले होते आणि २०२४ मध्ये परस्पर संमतीने घटस्फोट झाला होता. घटस्फोटानंतर महिलेने एप्रिल २०२५ मध्ये पुन्हा लग्न केले. पोलिसांनी सांगितले की आरोपी २०२२ मध्ये लग्नानंतर कॅनडाला गेला होता. नंतर ती महिलाही तिथे गेली. पाच दिवसांत मतभेद वाढल्यानंतर, ती भारतात परतली आणि महाराष्ट्रात त्याच्याविरुद्ध घरगुती हिंसाचाराचा खटला दाखल केला. त्याच्या आईच्या मृत्यूनंतर तो मार्च २०२५ मध्ये भारतात परतला.
आरोपीचा पासपोर्ट निलंबित
पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, या प्रकरणात आरोपीविरुद्ध लूकआउट सर्क्युलर जारी करण्यात आला होता आणि त्याचा पासपोर्ट निलंबित करण्यात आला होता, ज्यामुळे तो कॅनडाला परतू शकला नाही. तो तेलंगणातील पेड्डापल्ली जिल्ह्यातील त्याच्या मूळ गावी बेरोजगार होता. त्याच्या पालकांचेही २०२५ मध्ये निधन झाले. त्याने यासाठी त्याच्या माजी पत्नीला जबाबदार धरले आणि यामुळे तो बदला घेण्यास प्रवृत्त झाला.
तो बदला घेण्यासाठी हैदराबादला गेला
पीडितेवर बदला घेण्याचा निर्धार करणाऱ्या आरोपीने तिच्या सोशल मीडिया अकाउंटद्वारे तिचा मागोवा घेण्यास सुरुवात केली. तो दोन महिन्यांपूर्वी हैदराबादला आला आणि एका वसतिगृहात राहून त्याने महिलेचा पाठलाग सुरू केला. वसतिगृहात राहून त्याने महिलेचा पत्ता शोधला आणि नंतर तिच्या हत्येचा कट रचला. या घटनेनंतर पोलिसांनी महिलेचा मृतदेह ताब्यात घेतला आहे आणि तो शवविच्छेदनासाठी पाठवला आहे. आरोपी पोलिस कोठडीत असून त्याची चौकशी सुरू आहे.