शुक्रवार, 14 नोव्हेंबर 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
Written By
Last Modified: बुधवार, 12 नोव्हेंबर 2025 (09:55 IST)

अल-फलाह विद्यापीठाची वेबसाइट हॅक; दिल्ली बॉम्बस्फोटाशी त्याचा काय संबंध?

al falah university
हरियाणातील फरीदाबाद येथील अल-फलाह विद्यापीठाची वेबसाइट हॅक करण्यात आली. वेबसाइट स्क्रीनवर एक धमकीचा संदेश होता ज्यामध्ये विद्यापीठ बंद करण्याची आणि इस्लामिक जिहादमध्ये सहभागी असलेल्यांना पाकिस्तानला पाठवण्याची मागणी करण्यात आली होती. तथापि, काही तासांतच वेबसाइट पुनर्संचयित करण्यात आली. फरीदाबादच्या अल-फलाह विद्यापीठाचा १० नोव्हेंबर रोजी दिल्लीत झालेल्या बॉम्बस्फोटाशी संबंध असल्याचेही समोर येत आहे.

तसेच हॅक केलेल्या वेबसाइटच्या स्क्रीनवर लिहिले होते, "भारतीय भूमीवर अशा इस्लामिक विद्यापीठासाठी जागा नाही. जर तुम्हाला भारतात राहायचे असेल तर तुम्ही शांततेत राहावे; अन्यथा, इस्लामिक जिहादमध्ये सहभागी असलेल्यांनी भारत सोडून पाकिस्तानात जावे. ही एक चेतावणी समजा, कारण आम्ही तुमच्या देशविरोधी कारवायांवर लक्ष ठेवत आहोत. ते थांबवा, नाहीतर आम्ही तुम्हाला नष्ट करू."

वेबसाइटच्या लँडिंग पेजवर एक संदेश प्रदर्शित करण्यात आला होता, ज्यामध्ये लिहिले होते, "इंडियन सायबर अलायन्सने हॅक केले." वेबसाइटच्या डेटा लीकची पुष्टी झालेली नाही आणि सायबर सेल या प्रकरणाची चौकशी करत आहे.

१० नोव्हेंबर रोजी दिल्लीत झालेल्या बॉम्बस्फोटातून फरीदाबादच्या अल फलाह विद्यापीठाशीही संबंध असल्याचे समोर येत आहे. विद्यापीठ आता पोलिस आणि गुप्तचर संस्थांच्या रडारवर आहे. पोलिसांनी प्राध्यापक, काही विद्यार्थी आणि वैद्यकीय महाविद्यालयाचे प्राचार्य यांची चौकशी केली आहे.
पोलिसांनी अल फलाह विद्यापीठाशी संबंधित अनेक डॉक्टरांना ताब्यात घेतले आहे, ज्यात डॉ. शाहीन, डॉ. उमर आणि डॉ. मुझम्मिल यांचा समावेश आहे. विद्यापीठातील एमबीबीएस अभ्यासक्रम २०१९ मध्ये सुरू झाला. असे म्हटले जाते की विद्यापीठातील ४०% डॉक्टर काश्मीरचे आहे.
Edited By- Dhanashri Naik