1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. पुणे
  4. Allegations of Corporate Jihad in Pune, Female Employee Pressured to Convert at Hinjewadi IT Firm

पुण्यात 'कॉर्पोरेट जिहाद'चा आरोप; हिंजवडीतील IT कंपनीत महिला कर्मचाऱ्यावर धर्मांतरासाठी दबाव, गुन्हा दाखल

पुण्यात कॉर्पोरेट जिहादचा आरोप; हिंजवडीतील IT कंपनीत महिला कर्मचाऱ्यावर धर्मांतरासाठी दबाव
Photo: Symbolic
पुणे: पुण्यातील आयटी हब म्हणून ओळखल्या जाणाऱ्या हिंजवडी परिसरातून एक खळबळजनक घटना समोर आली आहे. येथील एका नामांकित आयटी कंपनीत काम करणाऱ्या महिला कर्मचाऱ्याचे जबरदस्तीने धर्मांतर करण्याचा प्रयत्न केल्याचा आरोप झाला असून, या प्रकाराला 'कॉर्पोरेट जिहाद' (Corporate Jihad) असे नाव दिले जात आहे. याप्रकरणी पीडित महिलेच्या तक्रारीवरून हिंजवडी पोलीस ठाण्यात गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.
 
नेमके प्रकरण काय?
मिळालेल्या माहितीनुसार, पीडित महिला हिंजवडीतील एका आयटी कंपनीत उच्च पदावर कार्यरत आहे. तक्रारीत नमूद केल्याप्रमाणे, कंपनीतील काही वरिष्ठ अधिकारी आणि तिच्यासोबत काम करणारे काही ठराविक सहकाऱ्यांनी मिळून तिला टार्गेट केले. गेल्या काही महिन्यांपासून या कर्मचाऱ्यांकडून तिच्यावर एका विशिष्ट धर्माचा स्वीकार करण्यासाठी मानसिक दबाव आणला जात होता.
 
तक्रारीतील गंभीर आरोप
कामाच्या ठिकाणी छळ: पीडितेने आरोप केला आहे की, जेव्हा तिने धर्मांतरास नकार दिला, तेव्हा तिला कामाच्या ठिकाणी त्रास देण्यास सुरुवात झाली. तिचे मानसिक खच्चीकरण करण्याचा प्रयत्न केला गेला, जेणेकरून ती दबावाखाली येईल.
 
नोकरीवरून काढून टाकण्याची धमकी: धर्मांतर न केल्यास तिचे करिअर उद्ध्वस्त करण्याची आणि नोकरीवरून काढून टाकण्याची धमकीही तिला देण्यात आली.
 
'कॉर्पोरेट जिहाद'चा संशय: एखाद्या कॉर्पोरेट ऑफिसच्या सुशिक्षित वातावरणात पद्धतशीरपणे जाळे विणून कर्मचाऱ्यांना लक्ष्य केले जात असल्याचा संशय हिंदुत्ववादी संघटना आणि पीडितेच्या वतीने व्यक्त करण्यात आला आहे.
 
पोलिसांची कारवाई: या मानसिक छळाला कंटाळून अखेर महिला कर्मचाऱ्याने पोलिसांत धाव घेतली. हिंजवडी पोलिसांनी या प्रकरणाची गंभीर दखल घेत संशयित आरोपींविरुद्ध छळवणूक, धमकावणे आणि सक्तीने धर्मांतर करण्याचा प्रयत्न करणे या कलमांखाली गुन्हा दाखल केला आहे.
 
पोलिस सध्या कंपनीतील इतर कर्मचाऱ्यांची चौकशी करत असून, यामागे खरोखरच एखादी संघटित टोळी किंवा मोठे रॅकेट सक्रिय आहे का, याचा शोध घेत आहेत. या घटनेमुळे आयटी क्षेत्रातील महिलांच्या सुरक्षेचा आणि कामाच्या ठिकाणच्या वातावरणाचा प्रश्न पुन्हा एकदा ऐरणीवर आला आहे.
About Writer
वेबदुनिया न्यूज टीम
वेबदुनियाच्या न्यूज डेस्क येथे आमचे वार्ताहर, विश्वसनीय स्रोत आणि अनुभवी पत्रकार यांनी तयार केलेले प्रत्यक्ष घटनास्थळावरील अहवाल, विशेष वृत्तांत, मुलाखती आणि रिअल-टाइम अपडेट्स प्रकाशित करण्यापूर्वी वरिष्ठ संपादकांकडून अत्यंत काटेकोरपणे तपासून घेतली जातात..... आणखी वाचा