पुण्यात महिलांना मेट्रो-बसमध्ये सवलत, ज्येष्ठ नागरिकांना मोफत प्रवास, भाजपचा जाहीरनामा प्रसिद्ध
15 जानेवारी रोजी होणाऱ्या पुणे महानगरपालिका (पीएमसी) निवडणुकीसाठी भाजपने आपला जाहीरनामा, "संकल्प पत्र" प्रसिद्ध केला आहे. पक्षाने आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल घटक, महिला आणि वृद्धांवर लक्ष केंद्रित करून विकासाबरोबरच मोठ्या आर्थिक मदतीचे आश्वासन दिले आहे.
भाजपने आपल्या जाहीरनाम्यात समाजातील प्रत्येक घटकापर्यंत पोहोचण्याचा प्रयत्न केला आहे. पक्षाने सत्तेत आल्यास 500 चौरस फुटांपेक्षा कमी जागेच्या घरांसाठी आणि फ्लॅटसाठी मालमत्ता कर पूर्णपणे माफ करण्याचे आश्वासन दिले आहे. शिवाय, महिलांना सक्षम करण्यासाठी, ' लाडकी बहीण योजने ' अंतर्गत गरीब महिलांना दरमहा 2500 रुपये देण्याचा प्रस्ताव आहे. सार्वजनिक वाहतुकीला चालना देण्यासाठी, महिलांना मेट्रो आणि शहर बस भाड्यात सवलत दिली जाईल, तर 75 वर्षांपेक्षा जास्त वयाच्या नागरिकांना पीएमपीएमएनएल बसमध्ये मोफत प्रवास करण्याची सुविधा दिली जाईल.
खासदार मुरलीधर मोहोळ यांनी पत्रकार परिषदेत सांगितले की, पक्ष आरोग्यसेवा क्षेत्रात मोठे बदल घडवून आणण्यासाठी वचनबद्ध आहे. यामध्ये 30 वर्षांवरील प्रत्येक पुणेकरांना दरवर्षी मोफत वैद्यकीय तपासणी करणे समाविष्ट आहे. मुंबई-पुणे एक्सप्रेस वेजवळ ऑल इंडिया इन्स्टिट्यूट ऑफ मेडिकल सायन्सेस (एम्स) रुग्णालय आणि डेटा सेंटर बांधण्याचेही शहराचे उद्दिष्ट आहे. मेट्रो सेवा आणि समन्यायी पाणी वाटप यासारखी मागील बहुतेक आश्वासने पक्षाने पूर्ण केली आहेत आणि आता बालेवाडी आणि बाणेरसारख्या भागात स्मार्ट सिटी प्रकल्प राबवत आहेत, असा दावा मोहोळ यांनी केला.
भाजपने सर्व 165 जागा स्वबळावर लढवण्याचा निर्णय घेतला आहे. राज्य पातळीवर 'महायुती' युती असली तरी, स्थानिक पातळीवर अजित पवारांची राष्ट्रवादी 138 जागांवर आणि शिवसेना 123 जागांवर आपले उमेदवार उभे करत आहे. दुसरीकडे, विरोधी 'महाविकास आघाडी' कडून काँग्रेस 99 जागांवर, शरद पवारांची राष्ट्रवादी (सपा) 43 जागांवर आणि उद्धव ठाकरेंची शिवसेना (उबाठा) 44 जागांवर निवडणूक लढवत आहे. 15 जानेवारी रोजी मतदान होणार आहे आणि निकाल दुसऱ्या दिवशी, 16 जानेवारी रोजी जाहीर होतील.
हा जाहीरनामा एका 'विकास पूला'सारखा आहे, जो एकीकडे शहराच्या भविष्याला मूलभूत सुविधांद्वारे जोडतो, आणि दुसरीकडे कर सवलती आणि सवलतींद्वारे सामान्य नागरिकाच्या खिशात दिलासा देतो.
Edited By - Priya Dixit