संबंधित माहिती
- हिमांशी खुरानाची कॅनडात निर्घृण हत्या, साथीदार अब्दुल गफरीवर संशय
- झीशान सिद्धीकीने बाबा सिद्धीकी हत्याकांड तपासणी प्रक्रियेवर मुंबई पोलिसांवर प्रश्न उपस्थित केले
- पुणे-मुंबई कॅब प्रवासाला महागाईचा फटका ४०० पर्यंत भाडे वाढ
- LIVE: पुणे-मुंबई कॅब प्रवासाला महागाईचा फटका
- ईडीच्या कारवाई नंतर, नाशिक पोलिसांनी अशोक खरात यांच्या रिमांडची मागणी केली
अमरावतीमध्ये एका तरुणीचा अर्धवट जळालेला मृतदेह आढळला
अमरावती जिल्ह्यातील गडगेनगर पोलीस ठाण्याच्या हद्दीतील तपोवन संकुलात एका अज्ञात तरुणीचा अर्धवट जळालेला मृतदेह सापडल्याने संपूर्ण शहर हादरले आहे. तिची ओळख मिटवण्यासाठी मृतदेह जाळण्यात आला होता.
गडगेनगर पोलीस ठाण्याच्या हद्दीतील तपोवन परिसरात मंगळवारी एका अज्ञात मुलीचा अर्धवट जळालेला मृतदेह सापडल्याने शहरात खळबळ उडाली आहे. हत्येला दोन दिवस उलटूनही मृत मुलीची ओळख पटलेली नसल्याने हे प्रकरण पोलिसांसमोर एक मोठे आव्हान बनले आहे. प्राथमिक तपासात असे दिसून येते की, मारेकऱ्याने आधी मुलीची निर्घृणपणे हत्या केली आणि नंतर तिची ओळख लपवण्यासाठी मृतदेह जाळून टाकला. आता या रहस्यमय हत्येचे गूढ उकलण्यासाठी पोलीस डीएनए चाचण्या, सीसीटीव्ही फुटेज आणि बेपत्ता व्यक्तींच्या नोंदींचा तपास करत आहेत. वैज्ञानिक पुराव्यांच्या आधारे या गूढ हत्येचा छडा लवकरच लागेल, असा पोलिसांचा दावा आहे.
या गुंतागुंतीच्या गूढाचा उलगडा करण्यासाठी गाडगे नगर पोलिसांनी आता वैज्ञानिक पद्धती आणि डीएनए चाचणीचा अवलंब करण्याचा निर्णय घेतला आहे. तरुणीचा मृतदेह सापडल्याची बातमी वाऱ्यासारखी पसरताच, आपल्या हरवलेल्या मुलीच्या शोधात असलेले एक व्यथित कुटुंब आशा आणि चिंतेसह गाडगे नगर पोलीस ठाण्यात पोहोचले. पोलिसांनी त्या कुटुंबाला ओळख पटवण्यासाठी घटनास्थळीही नेले.
पण मृतदेहाची अवस्था इतकी वाईट होती की कुटुंबीयांनाही त्याची ओळख पटवता आली नाही. अनेक संशयितांना गाडगे नगर पोलीस ठाण्यात बोलावण्यात आले असून त्यांची चौकशी सुरू आहे . मात्र, पोलिसांनी या प्रकरणात अद्याप कोणत्याही संशयिताच्या अटकेची पुष्टी केलेली नाही. हा मोठा संशय दूर करण्यासाठी, पोलीस आता वैज्ञानिक तपासाद्वारे मृताची अचूक ओळख पटवणार आहेत.
खुन्याने पुरावा नष्ट करण्याचे सर्वतोपरी प्रयत्न केले, परंतु पोलीस तांत्रिक आणि वैज्ञानिक पुराव्यांच्या आधारे तपास करत आहेत. गाडगे नगर पोलिसांनी सांगितले की, आरोपीला लवकरच कायद्याच्या कचाट्यात आणले जाईल. पोलीस या प्रकरणाचा सखोल तपास करत आहेत.
सुरू असलेल्या चर्चेदरम्यानच, मुलीची ओळख पटल्याची आणि आरोपीच्या अटकेची बातमी बुधवारी शहरात वाऱ्यासारखी पसरली. दरम्यान, गाडगे नगर पोलीस ठाण्याचे पोलीस निरीक्षक गोरखनाथ जाधव यांनी प्रसारमाध्यमांद्वारे सांगितले की, अद्याप कोणत्याही आरोपीला अटक करण्यात आलेली नाही. दाखल केलेल्या गुन्ह्याच्या संदर्भात, काही व्यक्तींना बोलावण्यात आले असून त्यांची चौकशी सुरू आहे.
Edited By - Priya Dixit
