शनिवार, 24 जानेवारी 2026
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: सोमवार, 15 डिसेंबर 2025 (20:50 IST)

बीएमसी निवडणुकीपूर्वी, उद्धव ठाकरे यांना मोठा धक्का, तेजस्वी घोसाळकर यांचा भाजप पक्षात प्रवेश

Mumbai Municipal Corporation elections
बीएमसी निवडणुकीपूर्वी शिवसेनेला (यूबीटी) मोठा धक्का बसला आहे. माजी नगरसेवक तेजस्वी घोसाळकर यांनी विकासकामांच्या अभावाचे कारण देत भाजपमध्ये प्रवेश केला आहे.
 
बीएमसी निवडणुकीच्या अगदी आधी, मुंबईत उद्धव ठाकरे यांच्या पक्षाला मोठा धक्का बसला आहे. शिवसेना (यूबीटी) च्या माजी नगरसेवक तेजस्वी घोसाळकर यांनी आज भाजप मुंबई अध्यक्ष अमित साटम यांच्या उपस्थितीत भाजपमध्ये प्रवेश केला. तेजस्वी घोसाळकर 2017 मध्ये शिवसेना नगरसेवक झाल्या. पक्ष सोडण्याच्या निर्णयावर मौन सोडताना त्यांनी हा निर्णय भावनिक आणि विकासाशी संबंधित कारणांवर आधारित असल्याचे उघड केले.
तेजस्वी म्हणाली की अभिषेकनेच तिला सामाजिक कार्यात आणले. अभिषेक हा शिवसेनेचे माजी आमदार विनोद घोसाळकर यांचा मुलगा होता आणि तेजस्वी ही त्यांची सून आहे. दोन वर्षांपूर्वी अभिषेकची निर्घृण हत्या करण्यात आली होती. या दुःखद घटनेनंतरही तेजस्वीने तिचे सामाजिक कार्य सुरू ठेवले. तथापि, अभिषेकच्या खून प्रकरणात न्याय नाकारला जात होता, कारण उच्च न्यायालयात आणि नंतर सीबीआयमध्ये खटला खूप संथ गतीने सुरू होता, याबद्दल तिने खंत व्यक्त केली. न्यायाला मिळालेल्या या विलंबामुळे तिला अस्वस्थ वाटत होते.
भावनिक कारणांव्यतिरिक्त, घोसाळकर यांनी प्रभागात विकासकामांच्या अभावाबद्दल दुःख व्यक्त केले. त्यांनी सांगितले की परिसरातील विकास कामे अपुरी आहेत आणि सार्वजनिक कल्याणाकडे लक्ष दिले जात नाही. या कठीण परिस्थिती आणि त्यांच्या स्वतःच्या वेदनांमुळे त्यांना हा कठीण निर्णय घ्यावा लागला. तथापि, त्यांनी स्पष्ट केले की काम करताना कोणतेही अडथळे किंवा दबाव नव्हता.
 
Edited By - Priya Dixit