बुधवार, 22 एप्रिल 2026
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: रविवार, 29 मार्च 2026 (13:51 IST)

लग्नाचे आमिष दाखवून अनेक वर्षे महिलेवर बलात्कार करणाऱ्या फसव्या प्रियकराला अटक

Mumbai Crime News
मुंबईतील नेहरू नगरमध्ये लग्नाचे वचन देऊन एका तरुणीवर बलात्कार झाल्याचे खळबळजनक प्रकरण उघडकीस आले आहे. पोलिसांनी आरोपीला अटक केली आहे. त्या तरुणीवर समुपदेशनही सुरू आहे.
देशाची आर्थिक राजधानी असलेल्या मुंबईतील नेहरू नगर परिसरातून नातेसंबंधांना लाजिरवाणे करणारे एक प्रकरण उघडकीस आले आहे. येथे एका तरुणाने लग्नाचे खोटे आश्वासन देऊन एका तरुणीचे अनेक वर्षे शारीरिक शोषण केले. जेव्हा तिने लग्नासाठी त्याच्यावर दबाव टाकला, तेव्हा त्याने आपले वचन मोडले. पीडितेच्या तक्रारीवर तातडीने कारवाई करत नेहरू नगर पोलिसांनी आरोपीला तुरुंगात पाठवले.
 
वृत्तानुसार, आरोपी आणि पीडित महिला काही वर्षांपूर्वी भेटले होते. त्यांच्या पहिल्या भेटीचे हळूहळू मैत्रीत रूपांतर झाले आणि आरोपीने महिलेचा विश्वास संपादन करण्यास सुरुवात केली. त्याने तिला लग्नाचे आश्वासन दिले आणि तिच्या घरी येऊ लागला. याच विश्वासाचा फायदा घेत आरोपीने तिच्या मनाविरुद्ध तिच्याशी वारंवार शारीरिक संबंध ठेवले. पीडितेचा आरोप आहे की, आरोपीने लग्नाची आश्वासने देऊन तिला सतत गप्प केले.
हे अनेक वर्षे चालू राहिले. जेव्हा त्या महिलेला वाटले की लग्नाची वेळ आली आहे, तेव्हा तिने आरोपीवर दबाव टाकायला सुरुवात केली. लग्नाबद्दल ऐकल्यावर आरोपीचे वागणे बदलले. त्याने तिच्याशी बोलणे बंद केले आणि तिच्यापासून दूर जाऊ लागला. इतकेच नाही, तर जेव्हा तिने त्याला दिलेल्या वचनाची आठवण करून दिली, तेव्हा त्याने तिच्याशी लग्न करण्यास स्पष्टपणे नकार दिला.
 
जेव्हा पीडितेने आरोपीला पोलिसांकडे जाण्याचा इशारा दिला, तेव्हा त्याने तिला धमक्या देण्यास सुरुवात केली. अखेरीस, हिम्मत एकवटून पीडिता नेहरू नगर पोलीस ठाण्यात गेली आणि तिने आपल्यावर ओढवलेल्या संकटाची कहाणी सांगितली. प्रकरणाचे गांभीर्य लक्षात घेऊन, पोलिसांनी तात्काळ गुन्हा दाखल करून आरोपीला ताब्यात घेतले. चौकशीदरम्यान, आरोपीने पीडितेसोबत आपले प्रेमसंबंध असल्याची कबुली दिली.
 
पोलीस अधिकाऱ्यांनी सांगितले आहे की, आरोपीला औपचारिकपणे अटक करण्यात आली असून प्रकरणाचा सखोल तपास सुरू आहे. सत्य उघडकीस आणण्यासाठी पोलीस दोन्ही पीडितांच्या कुटुंबीयांशीही संपर्क साधत आहेत. कायदेतज्ज्ञांच्या मते, लग्नाच्या नावाखाली लैंगिक संबंध ठेवणे हा बलात्कार असून त्यासाठी कठोर शिक्षा आहे.
पीडितेची परिस्थिती लक्षात घेता, पोलीस प्रशासन तिला केवळ कायदेशीर मदतच देत नाही, तर तिला मानसिक बळ देण्यासाठी व्यावसायिक समुपदेशनही देत ​​आहे.
 
Edited By - Priya Dixit