सोमवार, 9 फेब्रुवारी 2026
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: सोमवार, 29 डिसेंबर 2025 (10:46 IST)

बारामतीत शरद पवार यांच्या हस्ते शरदचंद्र पवार सेंटर ऑफ एक्सलन्स इन आर्टिफिशियल इंटेलिजेंसचे उदघाटन, अदानी यांचे कौतुक केले

Sharad Pawar
राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे (NCP) अध्यक्ष शरद पवार यांनी रविवारी सांगितले की, उद्योगपती गौतम अदानी यांचा जीवनप्रवास हा मोठी स्वप्ने पाहणाऱ्या कष्टाळू तरुणांसाठी प्रेरणादायी आहे. पुणे जिल्ह्यातील बारामती येथे शरदचंद्र पवार सेंटर ऑफ एक्सलन्स इन आर्टिफिशियल इंटेलिजेंसच्या उद्घाटनप्रसंगी बोलताना पवार यांनी हे वक्तव्य केले.
अदानी समूहाच्या अध्यक्षांनी निधी देऊन, पवार कुटुंब चालवणाऱ्या शैक्षणिक संस्थेच्या छत्राखाली सेंटर ऑफ एक्सलन्सची स्थापना करण्यात आली आहे, विद्या प्रतिष्ठान. शरद पवार यांनी नमूद केले की गौतम अदानी हे गुजरातमधील दुष्काळग्रस्त बनासकांठा जिल्ह्यातील आहेत. ते मुंबईत आले, शून्यातून सुरुवात केली आणि आज त्यांचा व्यवसाय 23 राज्यांमध्ये पसरलेला आहे
ते म्हणाले, "अदानी यांचा प्रवास मोठी स्वप्ने पाहणाऱ्या कष्टाळू तरुणांसाठी प्रेरणादायी आहे." शरद पवार यांना त्यांचे मार्गदर्शक म्हणत गौतम अदानी म्हणाले की, ज्येष्ठ नेत्याने जमिनीवरील वास्तवांना राष्ट्रीय अजेंड्याशी यशस्वीरित्या जोडले आहे. "बारामती हे बदलाचे आणि अमर्याद शक्यतांचे प्रतीक आहे, जे शरद पवारांच्या दूरदर्शी नेतृत्वामुळे शक्य झाले आहे," असे अदानी म्हणाले.
या कार्यक्रमाला राष्ट्रवादी काँग्रेस (सपा) अध्यक्ष शरद पवार, बारामतीच्या खासदार सुप्रिया सुळे, महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री अजित पवार, त्यांच्या पत्नी आणि राज्यसभा सदस्या सुनेत्रा पवार आणि पवार कुटुंबातील इतर सदस्य उपस्थित होते. राष्ट्रवादी काँग्रेस (सपा) आमदार रोहित पवार आणि विद्या प्रतिष्ठानचे कोषाध्यक्ष युगेंद्र पवार हे देखील उपस्थित होते.
Edited By - Priya Dixit