शुक्रवार, 10 एप्रिल 2026
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: शनिवार, 14 मार्च 2026 (21:32 IST)

दिवंगत उपमुख्यमंत्री अजित पवार अपघात प्रकरण उच्च न्यायालयात पोहोचले, जनहित याचिका दाखल

ajit pawar passes away in plane crash
विमान कंपनीविरुद्ध गुन्हा दाखल करण्याची मागणी करणारी अजित पवार अपघात प्रकरण उच्च न्यायालयात पोहोचले. मुंबई, उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांच्या कथित विमान अपघाताची चौकशी करण्याची मागणी करणारी जनहित याचिका उच्च न्यायालयात दाखल करण्यात आली आहे.
इंडिया अगेन्स्ट करप्शनचे राष्ट्रीय अध्यक्ष हेमंत पाटील यांनी दाखल केलेल्या या याचिकेत विमान कंपनी आणि अपघातासाठी जबाबदार असलेल्यांवर गुन्हा दाखल करण्याची जोरदार मागणी करण्यात आली आहे. ही घटना नैसर्गिक अपघात होती की कटाचा भाग होती हे स्पष्ट करणे आवश्यक आहे, असे याचिकेत म्हटले आहे.
 
बारामती पोलिसांना खरे कारण शोधण्यासाठी गांभीर्याने आणि सखोल चौकशी करण्याचे आणि चौकशी अहवाल सादर करण्याचे आदेश द्यावेत. जनहित याचिकेत 28 जून 2018 रोजी मुंबईतील घाटकोपर परिसरातील जीवदया लेनजवळ झालेल्या भीषण विमान अपघाताचा उल्लेख आहे.
त्या दिवशी 12 आसनी चार्टर विमान कोसळले, त्यात पायलट, एक तंत्रज्ञ आणि एक पादचाऱ्यासह चार जणांचा मृत्यू झाला. हे विमान यूवाय एव्हिएशनचे होते. याचिकेत असा दावा करण्यात आला आहे की अपघातानंतर लगेचच चौकशी दाखल करण्यात आली होती, परंतु अजित पवार यांच्याशी संबंधित घटनेत एअरलाइन किंवा तिच्या मालकांवर कोणतीही कायदेशीर कारवाई करण्यात आली नव्हती.
Edited By - Priya Dixit