नाशिक महानगरपालिका निवडणूक: 2356 पैकी 277 अर्ज रद्द, 2079 उमेदवार रिंगणात
नाशिक महानगरपालिका निवडणूक2025-26 साठी दाखल झालेल्या 2,356 नामांकन पत्रांची छाननी पूर्ण झाली आहे. त्यापैकी 2,079 वैध तर 277अवैध घोषित करण्यात आले.
नाशिक महानगरपालिका निवडणूक 2025-26 साठी दाखल झालेल्या नामांकन पत्रांची महत्त्वपूर्ण छाननी प्रक्रिया सोमवारी संपली.
शहरातील सर्व 10 निवडणूक निर्णय अधिकारी कार्यालयांमध्ये करण्यात आलेल्या छाननीत 2,356 नामांकन पत्रांपैकी 277 अर्ज अवैध घोषित करण्यात आले, तर 2,079 अर्ज वैध आढळले. या प्रक्रियेनंतर, निवडणूक रणांगणाचे सुरुवातीला अस्पष्ट चित्र आता स्पष्ट झाले आहे.
निवडणूक अधिकाऱ्यांनी नियमांनुसार प्रत्येक अर्जाची कसून तपासणी केली. नामांकन नाकारण्याची मुख्य कारणे खालीलप्रमाणे होती.
अनेक उमेदवारांनी अनिवार्य कागदपत्रे सादर केली नाहीत. अपूर्ण माहिती किंवा शपथपत्रातील तांत्रिक त्रुटींमुळे अर्ज नाकारण्यात आले. काही विभागांमध्ये, आरक्षणाशी संबंधित तांत्रिक त्रुटी आणि डुप्लिकेट अर्जांमुळे देखील अर्ज नाकारण्यात आले.
नामांकन छाननी प्रक्रिया पूर्ण झाल्यानंतर, आता राजकीय वर्तुळात 'नाव मागे घेण्याबाबत' रणनीती सुरू झाली आहे.
प्रमुख राजकीय पक्ष आता अपक्ष म्हणून किंवा पक्षाविरुद्ध अर्ज दाखल केलेल्या त्यांच्या कार्यकर्त्यांना आणि बंडखोरांना पटवून देण्याचा प्रयत्न करतील.
सध्या 2079 उमेदवार रिंगणात दिसत असले तरी, नावे मागे घेतल्यानंतर ही संख्या लक्षणीयरीत्या कमी होण्याची अपेक्षा आहे.
नाशिक महानगरपालिकेच्या निवडणुकीत मोठ्या संख्येने अपक्ष उमेदवार रिंगणात असल्याने यावेळी त्रिकोणी आणि चौकोनी लढतीचे संकेत मिळत आहेत .
आता सर्वांच्या नजरा नावे मागे घेण्याच्या शेवटच्या तारखेकडे आहेत, त्यानंतर निवडणूक प्रचाराचे खरे वादळ सुरू होईल.
Edited By - Priya Dixit