शनिवार, 11 एप्रिल 2026
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: सोमवार, 23 मार्च 2026 (15:54 IST)

सातारा जिल्हा परिषद निवडणूक वाद; विधान परिषदेच्या उपसभापतींची ठाम भूमिका, अधीक्षक यांच्यासह संबंधित पोलीस अधिकाऱ्यांना तात्काळ निलंबित करण्याचे आदेश

nilam gorhe
महाराष्ट्रातील सातारा जिल्ह्यात जिल्हा परिषद अध्यक्षपदाच्या निवडणुकीदरम्यान झालेला गदारोळ आणि झटापट आता विधान परिषदेपर्यंत पोहोचली आहे, जिथे सत्ताधारी पक्षात तीव्र संघर्ष निर्माण झाला आहे.  
 
मिळालेल्या माहितीनुसार महाराष्ट्रातील सातारा जिल्ह्यात जिल्हा परिषद अध्यक्षपदाच्या निवडणुकीदरम्यान मंत्र्यांमध्ये झालेला अभूतपूर्व गोंधळ आणि झटापट अधिकच वाढली आहे. सोमवारी विधान परिषदेत या घटनेचे जोरदार पडसाद उमटले. हे प्रकरण गंभीर घेत विधान परिषदेच्या उपसभापती नीलम गोरहे यांनी ठाम भूमिका घेतली आणि मतदान प्रक्रियेत अडथळा आणणाऱ्या, लोकांना ढकलणाऱ्या, त्यांना जखमी करणाऱ्या किंवा त्यांच्या मतदानाच्या हक्कापासून वंचित ठेवणाऱ्यांच्या निलंबनाची मागणी केली. त्यांनी राज्य सरकारला साताऱ्याचे पोलीस अधीक्षक तुषार दोशी यांच्यासह संबंधित पोलीस अधिकाऱ्यांना तात्काळ निलंबित करण्याचे आदेश दिले. या निर्णयामुळे पोलीस विभागात आणि राजकीय वर्तुळात खळबळ उडाली आहे.
 
दरम्यान, भाजप मंत्री जयकुमार गोरे यांनी या कारवाईचा निषेध केला असून पोलीस अधीक्षकांच्या निलंबनावर आक्षेप घेतला आहे.  सत्ताधारी पक्षाच्या आमदारांचा संताप विधान परिषदेतही दिसून आला. शंभूराज देसाई यांनी आरोप केला की, पोलिसांनी त्यांना गुन्हेगारांसारखी वागणूक दिली. ते म्हणाले की, त्यांना आणि इतर नेत्यांना मतदान प्रक्रियेत सहभागी होण्यापासून रोखण्यात आले आणि सुमारे १० पोलीस त्यांना फरफटत नेत होते.
तसेच देसाई यांनी संबंधित पोलीस अधीक्षकांच्या संपूर्ण सेवा नोंदीची चौकशी करण्याची आणि या घटनेत सहभागी असलेल्या सर्व पोलिसांवर कठोर कारवाई करण्याची मागणीही केली. त्यांनी असाही आरोप केला की, तिथे उपस्थित असलेल्या सुमारे १०० साध्या वेषातील पोलिसांची भूमिकाही संशयास्पद असून त्यांनाही निलंबित केले पाहिजे. उपसभापती नीलम गोरहे यांनी पुणे विभागीय आयुक्तांमार्फत संपूर्ण प्रकरणाची चौकशी करून दोषी अधिकाऱ्यांवर कठोर कारवाई करण्याचे निर्देश दिले आहे. सध्या, साताऱ्यातील या वादाचे राजकीय संघर्षात रूपांतर झाले आहे.
या घटनेचे प्रत्यक्षदर्शी एकनाथ शिंदे म्हणाले, "शंभूराज देसाई यांनी वर्णन केलेल्या सर्व घटनांचा मीही प्रत्यक्षदर्शी आहे. जेव्हा निवडणुकीची तारीख जाहीर झाली, तेव्हा शंभूराज देसाई यांनी मला बोलावले होते. काही वर्षांपूर्वी ज्यांच्यावर गुन्हे दाखल झाले होते, असे दोन मतदार आहे," असे ते म्हणाले. "मी पोलीस अधीक्षक तुषार दोशी यांना विचारले आणि सांगितले की, जर मतदान होत असेल, तर कृपया त्यांना मतदान करू द्या. त्यांना त्यांच्या मतदानाच्या हक्कापासून वंचित ठेवू नका." "मतदान संपल्यानंतर चौकशी करून कारवाई करा." त्यानंतर, मी पोलीस महासंचालकांना (डीजीपी) फोन करून सांगितले की मला काही संशय आहे. मी त्यांना सांगितले की मतदानाची टक्केवारी कमी करण्यासाठी हे सर्व केले जात आहे.
मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी सांगितले आहे की, सातारा जिल्हा परिषद निवडणुकीदरम्यान जे घडले त्याची सखोल चौकशी केली जाईल आणि योग्य कारवाई केली जाईल.
Edited By- Dhanashri Naik