महायुती विरुद्ध लोकशाही! संजय राऊत यांचा विरोधी पक्षनेत्यावर हल्ला बोल
संजय राऊत यांनी आरोप केला की महायुती सरकारला महाराष्ट्र विधानसभेत विरोधी पक्षनेता नको आहे, जे लोकशाहीसाठी धोकादायक आहे.
शिवसेना-उद्धव बाळासाहेब ठाकरे (उबाठा ) नेते संजय राऊत यांनी शनिवारी म्हटले की, महाराष्ट्र विधिमंडळात विरोधी पक्षांच्या नेत्यांची अनुपस्थिती ही सत्ताधारी पक्षांसाठी लज्जास्पद बाब आहे कारण ती त्यांना सत्तेची भीती दाखवते आणि लोकशाही प्रक्रिया कमकुवत करते.
पत्रकारांशी बोलताना राऊत यांनी महसूल मंत्री चंद्रशेखर बावनकुळे यांच्या वेगळ्या विदर्भ राज्याच्या निर्मितीच्या सूचनेवरही टीका केली, ज्याला मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी पाठिंबा दिल्याचे वृत्त आहे. ते म्हणाले की, महाराष्ट्राचे विभाजन करण्याच्या कोणत्याही हालचालीला शिवसेना (उबाठा ) तीव्र विरोध करेल.
महानगरपालिका, राज्य विधिमंडळे आणि संसदेत विरोधी पक्षनेता असणे ही लोकशाहीची गरज आहे. ती एक संवैधानिक आवश्यकता देखील आहे," असे राऊत म्हणाले. गेल्या 10-11 वर्षांत, विशेषतः निवडणूक प्रक्रियेद्वारे, कुठेही विरोधी पक्षनेत्याची नियुक्ती होऊ नये यासाठी प्रयत्न केले जात आहेत.
त्यांनी असा दावा केला की भारतीय जनता पक्षाने (भाजप) विरोधी पक्षनेत्याच्या पदाचे सातत्याने अवमूल्यन आणि अनादर केला आहे. "महाराष्ट्र विधिमंडळाच्या दोन्ही सभागृहात विरोधी पक्षनेता नाही," राऊत म्हणाले. "सत्ताधारी पक्षांना लाज वाटली पाहिजे. विरोधी पक्षनेत्याशिवाय विधिमंडळाचे कामकाज चालत आहे, यावरून स्पष्ट होते की त्यांना या पदाची भीती वाटते."
त्यांनी निदर्शनास आणून दिले की महाराष्ट्रात ऐतिहासिकदृष्ट्या विरोधी पक्षांचा नेता आहे, जरी विरोधी पक्षांकडे कमी सदस्य होते. "संसदेत भाजपकडे पुरेसे संख्याबळ नसतानाही त्यांना विरोधी पक्षनेतेपद देण्यात आले," असे राज्यसभा सदस्य म्हणाले. विरोधी पक्ष राज्य विधिमंडळाच्या दोन्ही सभागृहात विरोधी सदस्यांची नियुक्ती करण्याची मागणी करत आहे .
Edited By - Priya Dixit