बुधवार, 11 फेब्रुवारी 2026
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: शुक्रवार, 16 जानेवारी 2026 (12:24 IST)

मतमोजणी सुरू असताना, छत्रपती संभाजीनगरमध्ये पोलिसांनी शिवसेनेच्या कार्यकर्त्यांवर लाठीचार्ज केल्याचा संजय शिरसाट यांचा आरोप

Shiv Sena workers subjected to lathi charge
महाराष्ट्रात महापालिका निवडणुकीची मतमोजणी सुरू असताना, छत्रपती संभाजीनगरमध्ये पोलिसांनी शिवसेनेच्या कार्यकर्त्यांवर लाठीचार्ज केला आहे, असे कॅबिनेट मंत्री आणि शिवसेना नेते संजय शिरसाट यांनी सांगितले.
महाराष्ट्रातील महानगरपालिका निवडणुकीसाठी मतमोजणी सुरू आहे. दरम्यान, छत्रपती संभाजीनगरमध्ये कॅबिनेट मंत्री आणि शिवसेना नेते संजय शिरसाट यांनी त्यांच्या पक्षाच्या कार्यकर्त्यांना मारहाण झाल्याचा दावा केला आहे. सुमारे 100 पोलिसांनी त्यांच्या पक्षाच्या कार्यकर्त्यांवर लाठीचार्ज केला. मंत्र्यांनी उपहासात्मकपणे म्हटले आहे की पोलिसांनी आपल्या पक्षाच्या कार्यकर्त्यांवर नाही तर गुन्हेगारांवर त्यांची शक्ती वापरावी. लाठीचार्जमध्ये सहभागी असलेल्या पोलिस कर्मचाऱ्यांवर कारवाई करण्याची मागणीही त्यांनी केली.
महाराष्ट्राचे मंत्री संजय शिरसाट म्हणाले, "आज, मतमोजणीच्या दिवशी, आमचे कार्यकर्ते मतमोजणी केंद्राकडे जात असताना, सुमारे 100 पोलिसांनी त्यांच्यावर लाठीमार केला. हे कामगार गंभीर जखमी झाले. यावर कारवाई झाली पाहिजे. पोलिसांनी कामगारांऐवजी गुन्हेगारांविरुद्ध बळाचा वापर करावा. हा सत्तेचा गैरवापर आहे."
 
मंत्री संजय शिरसाट म्हणाले की, पोलिसांची कारवाई पूर्णपणे चुकीची होती आणि त्यांच्यावर कारवाई झाली पाहिजे. 
संजय शिरसाट म्हणाले, "कामगार आमच्यासाठी अधिक महत्त्वाचे आहेत. कामगार आमच्यासाठी सर्वकाही आहेत. पोलिस त्यांच्या अधिकाराचा गैरवापर करत आहेत. आम्ही त्यांच्याविरुद्ध एमएलसी दाखल करत आहोत. कारवाई होते की नाही ते आम्ही पाहू." महाराष्ट्राचे मंत्री संजय शिरसाट यांनी दावा केला की त्यांचे कार्यकर्ते मतमोजणी केंद्रात प्रतिनिधी म्हणून प्रवेश करत होते तेव्हा पोलिसांनी त्यांच्यावर लाठीमार केला. "आम्ही त्यांच्यावर कारवाईची मागणी करतो."
Edited By - Priya Dixit