सोमवार, 9 फेब्रुवारी 2026
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: शुक्रवार, 2 जानेवारी 2026 (10:16 IST)

बीड जिल्ह्यात दोन किशोरवयीन मुलींवर बलात्कार करणाऱ्या दोघांना अटक

Beed crime news
महाराष्ट्रातील बीड जिल्ह्यात दोन किशोरवयीन मुलींवर बलात्कार करणाऱ्या दोघांना अटक करण्यात आली आहे. पीडितांच्या कुटुंबियांना सरकारी मदत मिळत आहे.
महाराष्ट्रातील बीड जिल्ह्यातून एक खळबळजनक घटना समोर आली आहे. बीड जिल्ह्यातील माजलगाव येथे छत्तीसगडमधील स्थलांतरित मजुरांनी दोन किशोरवयीन मुलींवर बलात्कार केला. पोलिसांनी आरोपींना अटक केली आणि पीडितांना बाल कल्याण समितीसमोर हजर केले. कुटुंबांना सरकारी मदत योजनांचीही माहिती देण्यात आली.
बीड जिल्ह्यातील माजलगाव येथे राहणारे सुमारे 15 कुटुंब छत्तीसगडहून ऊस तोडणीसाठी आले होते. 24 डिसेंबर रोजी मुलींचे पालक कामावर असताना ही घटना घडली. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, स्थानिक किराणा दुकानाचे मालक गणेश राजेभाऊ घाटुल आणि त्यांचा मित्र, ट्रॅक्टर चालक अशोक भास्कर पवार यांनी 13 आणि 14 वर्षांच्या दोन्ही मुलींना जवळच्या कापसाच्या शेतात नेले आणि त्यांच्यावर बलात्कार केला. आरोपींनी कोणालाही सांगितल्यास त्यांना जीवे मारण्याची धमकीही दिली.
मुली भीतीमुळे काही दिवस गप्प राहिल्या. नंतर एका मुलीने तिच्या वडिलांना घडलेला प्रकार सांगितला. त्यानंतर दुसऱ्या मुलीने तिच्या काकांना घटनेची माहिती दिली. मजुराच्या कुटुंबाने माजलगाव ग्रामीण पोलिसांशी संपर्क साधला. पोलिसांनी आरोपी घाटुल आणि पवार यांना लैंगिक गुन्ह्यांपासून बाल संरक्षण (पोक्सो) कायद्याच्या कठोर कलमांखाली अटक केली . बुधवारी दोन्ही पीडितांना बाल कल्याण समितीसमोर हजर करण्यात आले.
पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले की, पीडितांना आणि त्यांच्या कुटुंबियांना सरकारी मदत योजनांविषयी माहिती देण्यात आली आहे जेणेकरून त्यांना आर्थिक आणि मानसिक मदत मिळू शकेल.
Edited By - Priya Dixit