Russia-Ukraine War: 'रशिया-युक्रेन युद्धात शांतता करार आता खूप जवळ आला असल्याचा ' ट्रम्पचा दावा
रशिया-युक्रेन युद्धात शांतता करार आता खूप जवळ आला आहे असा दावा अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी केला आहे, परंतु झेलेन्स्की आणि पुतिन यांच्यातील परस्पर द्वेष हा सर्वात मोठा अडथळा आहे. ट्रम्प यांनी व्हाईट हाऊसमध्ये सांगितले की त्यांनी पुतिन यांच्याशी वैयक्तिकरित्या बोललो आणि त्यांना कीववरील हल्ला थांबवण्याची विनंती केली.
अमेरिकेचे अध्यक्ष ट्रम्प यांनी असेही सांगितले की त्यांनी अलिकडेच पुतिन यांच्याशी फोनवर बोलून कीव आणि इतर शहरांवर हल्ला आठवडाभर थांबवण्याची विनंती केली. त्यांच्या मते, 'मी स्वतः पुतिन यांना आठवडाभर कीव आणि इतर शहरांवर हल्ला करू नका असे सांगितले होते आणि त्यांनी यावर सहमती दर्शवली.'
जमिनीवरील परिस्थिती अजूनही गंभीर आहे. युक्रेनियन अधिकाऱ्यांनी दक्षिण झापोरिझिया प्रदेशात रशियन ड्रोन हल्ल्यात तीन जण ठार झाल्याचे वृत्त दिले. झेलेन्स्की यांनी इशारा दिला की रशिया मोठ्या हल्ल्याची तयारी करत असू शकतो.
रशियाने झेलेन्स्कीला चर्चेसाठी मॉस्कोला आमंत्रित केले दरम्यान, या आठवड्याच्या शेवटी अमेरिकेच्या मध्यस्थीने शांतता चर्चा होण्याची अपेक्षा आहे. रशियाने झेलेन्स्कीला चर्चेसाठी मॉस्कोला आमंत्रित केले आहे. क्रेमलिनचे प्रवक्ते दिमित्री पेस्कोव्ह म्हणाले की जर झेलेन्स्की चर्चेसाठी सहमत झाले तर रशिया त्यांची सुरक्षा आणि सर्व व्यवस्था सुनिश्चित करेल. अबू धाबी येथे अलिकडेच झालेल्या रशिया-युक्रेन-अमेरिका त्रिपक्षीय बैठकीनंतर हा प्रस्ताव आला आहे.
Edited By - Priya Dixit