सिनसिनाटी ओपन दुहेरी स्पर्धेसाठी सेरेना विल्यम्स भगिनी एकत्र येणार
सेरेना विल्यम्स आणि व्हीनस विल्यम्स पुन्हा एकदा दुहेरीच्या कोर्टवर एकत्र खेळण्यासाठी सज्ज झाल्या आहेत. यूएस ओपनच्या आधी होणाऱ्या प्रतिष्ठित सिनसिनाटी ओपनमधील दुहेरीच्या ड्रॉसाठी त्या दोघींना वाईल्ड कार्ड एन्ट्री मिळाली आहे. स्पर्धेच्या आयोजकांनी सोमवारी याची अधिकृत घोषणा केली.
२०२२ च्या यूएस ओपननंतर ही पहिलीच वेळ असेल, जेव्हा या दोन्ही बहिणी एका अधिकृत सामन्यात दुहेरीची जोडी म्हणून खेळताना दिसतील. सिनसिनाटी ओपनमध्ये त्या दोघी पहिल्यांदाच एकत्र दुहेरी खेळतील. यावर्षी विम्बल्डनमध्येही त्या दोघींना दुहेरीसाठी वाईल्ड कार्ड मिळाले होते, परंतु सेरेना विल्यम्सच्या दुखापतीमुळे ही जोडी कोर्टवर खेळू शकली नव्हती.
सेरेना आणि व्हीनस विल्यम्स यांना महिला टेनिसच्या इतिहासातील सर्वात यशस्वी दुहेरी जोड्यांपैकी एक मानले जाते.
तिने महिला दुहेरीची १४ ग्रँड स्लॅम विजेतेपदे जिंकली आहेत.
तीन ऑलिम्पिक सुवर्णपदके जिंकली आहेत.
तिने अनेक वर्षे महिला दुहेरीमध्ये आपले वर्चस्व टिकवून ठेवले.
४४ वर्षीय सेरेना विल्यम्सने जवळपास चार वर्षांनंतर नुकतेच विम्बल्डनमध्ये एकेरी खेळून स्पर्धात्मक टेनिसमध्ये पुनरागमन केले. जरी ती आपला पहिला सामना हरली असली तरी, सिनसिनाटी ओपनमध्ये व्हीनससोबत दुहेरी खेळणे हे तिच्या पुनरागमनाच्या दिशेने आणखी एक महत्त्वाचे पाऊल मानले जात आहे.
४६ वर्षीय व्हीनस विल्यम्स या महिन्याच्या अखेरीस सुरू होणाऱ्या यूएस ओपनमध्ये कझाकस्तानचा खेळाडू अलेक्झांडर बुब्लिकसोबत मिश्र दुहेरीच्या स्पर्धेत खेळणार आहे. यूएस ओपनपूर्वी सिनसिनाटी ओपनमध्ये विल्यम्स भगिनींच्या पुनरागमनामुळे टेनिस चाहत्यांमधील उत्साह वाढला आहे. जुन्या सुवर्णकाळाच्या आठवणींना उजाळा देण्याच्या उद्देशाने ही जोडी पुन्हा एकदा कोर्टवर उतरणार आहे.
Edited By - Priya Dixit
