गुरूवार, 14 ऑगस्ट 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. आंतरराष्ट्रीय
Written By
Last Modified: रविवार, 3 मार्च 2024 (17:01 IST)

भारतीय डान्सरची अमेरीकेत गोळी झाडून हत्या

Classical dancer shot dead
अमेरिकेत भारतीय आणि अमेरिकन-भारतीयांवर हल्ल्याचे आणखी एक प्रकरण समोर आले आहे. सेंट लुईस, मिसुरी येथे भारतातील एका 34 वर्षीय शास्त्रीय डान्सरची गोळ्या झाडून हत्या करण्यात आली आहे. कुचीपुडी आणि भरतनाट्यम नर्तक अमरनाथ घोष गेल्या वर्षीच अमेरिकेला गेले होते. अमरनाथ घोष यांना सेंट लुईस अकादमी आणि सेंट्रल लीस्ट एंड बॉर्डरजवळ गोळी लागली आणि त्यांचा जागीच मृत्यू झाला. सेंट लुईस मेट्रोपॉलिटन पोलिस विभागाच्या म्हणण्यानुसार, मंगळवारी संध्याकाळी 7:15 वाजता डेलमार बुलेवर्ड आणि क्लेरेंडन अव्हेन्यू येथे गोळीबार झाला. 
 
अमरनाथ घोष हे वॉशिंग्टन विद्यापीठात परफॉर्मिंग आर्ट्स विभागात शिकत होते. त्यांच्या हत्येनंतर, शिकागो येथील भारतीय वाणिज्य दूतावासाने ट्विटरवर पोस्ट केली. या निंदनीय हल्ल्याची चौकशी करण्यासाठी त्यांनी सेंट लुईस पोलिस आणि विद्यापीठाकडे हा मुद्दा उचलून धरला. 2024 च्या सुरुवातीपासून अमेरिकेत भारतीय वंशाच्या आणि भारतीय वंशाच्या विद्यार्थ्यांचा किमान अर्धा डझन मृत्यू झाला आहे.
 
अमरनाथ घोष यांच्या आईचे तीन वर्षांपूर्वी निधन झाले, तर वडिलांचे ते लहान असतानाच निधन झाले. ते कोलकाता येथील असून पीएचडी करत होते. जेव्हा ते संध्याकाळी फिरायला बाहेर गेले असतानां  त्याच्यावर अनेक गोळ्या झाडण्यात आल्या.
शिकागो येथील भारतीय वाणिज्य दूतावासाने भारताचे भरतनाट्यम डान्सर अमरनाथ घोष यांच्या मृत्यूबद्दल शोक व्यक्त केला.

Edited By- Priya Dixit