1. मराठी बातम्या
  2. लोकसभा निवडणूक २०२४
  3. लोकसभा निवडणूक २०२४ बातम्या
Written By
Last Modified: मंगळवार, 7 मे 2024 (17:24 IST)

राम गोपाल म्हणाले- राम मंदिर बेकार, नकाशा बरोबर नाही...

Ram Gopal Yadav controversial statement on Ram Mandir
लोकसभा निवडणूक 2024 च्या तिसऱ्या टप्प्यात देशभरातील 12 राज्यांमधील 93 जागांवर आज मतदान झाले आहे. उत्तर प्रदेशातील लोकसभेच्या 10 जागांवरही आज मतदान झाले. दरम्यान राज्यसभा खासदार आणि सपाचे सरचिटणीस राम गोपाल यादव यांनी राम मंदिराबाबत वादग्रस्त वक्तव्य केले आहे. ते म्हणाले की मंदिर बेकार आहे, अशी मंदिरे बांधली जात नाहीत.
 
मीडियाने राम गोपाल यांना राम मंदिराला भेट देण्याबाबत विचारले असता त्यांनी मंदिरच बेकार असल्याचे सांगितले. ते म्हणाले की मंदिरे अशी असतात का? मंदिरे अशी बांधली जात नाहीत, दक्षिणेकडून उत्तरेकडे जुनी मंदिरे पहा. नकाशा बरोबर नाही. वास्तूनुसारही ते योग्य नाही. त्यांच्या या वक्तव्यानंतर भाजपने राम गोपाल यांच्यावर हल्लाबोल केला आहे.
 
राम गोपाल यांचे वक्तव्य हिंदुविरोधी
राम गोपाल यांच्या वक्तव्यावर मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ म्हणाले की, त्यांचे वक्तव्य हिंदूविरोधी आहे. त्यांनी बहुसंख्य रामभक्त हिंदू समाजाचा अपमान केला आहे. त्यांच्या वक्तव्यातून समाजवादी पक्षाचे हेतू समोर आले आहेत. 
 
भारतीय आघाडीला मंदिराला टाळे लावायचे आहे का?
भाजपचे प्रवक्ते सुंधाशु त्रिवेदी म्हणाले की, स्मशानभूमी बांधणे चांगले आहे. मंदिर निरुपयोगी आहे. त्याच्यासाठी मुख्तार अन्सारी, अबू सालेम आणि अतिक अहमदसाठी ओळखले जाणारे यूपी चांगले होते. त्यांच्या काळात गुन्हेगारीवर आधारित चित्रपटही तयार झाले. त्रिवेदी इथेच थांबले नाहीत, ते पुढे म्हणाले की, आज अयोध्या, काशी, कुशीनगर, प्रयागराज आणि उदयोन्मुख यूपी बेकार आहे. मला राम गोपालांना विचारायचे आहे की सूर्य टिळक इतके अद्भुत होते, ते बेकार होते का? भाजपच्या प्रवक्त्याने सांगितले की, भारतीय आघाडीने हे स्पष्ट केले पाहिजे की ते सत्तेत आल्यास त्यांना शाहबानो प्रकरणाप्रमाणे राम मंदिरावरील सर्वोच्च न्यायालयाचा निर्णय उलटवायचा आहे की 1949 प्रमाणे राम मंदिराला टाळे ठोकायचे आहे.