मंगळवार, 12 ऑगस्ट 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Updated : शुक्रवार, 1 एप्रिल 2022 (20:46 IST)

राज्यात कोरोनाशी संबंधित सर्व निर्बंध हटले, मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे म्हणाले- गुढीपाडव्याला महाराष्ट्रात होणार नवी सुरुवात

All restrictions related to corona were lifted in the Maharashtra
यावेळी गुढीपाडव्याला राज्यात नवी सुरुवात होणार असल्याचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी सांगितले. सरकारने संपूर्ण राज्यात कोरोना विषाणूच्या काळात घातलेले निर्बंध तसेच मास्क न लावल्यास दंड आकारण्याचा नियम काढून टाकला आहे. सध्या शहरातील सार्वजनिक ठिकाणी मास्क न लावल्यास 200 रुपये आणि कोविड नियमांचे उल्लंघन करणाऱ्या आस्थापनांना 50,000 रुपये दंड आहे. मात्र 2 एप्रिलपासून राज्यात मास्क न लावल्यास कोणताही दंड आकारला जाणार नाही.
 
मास्कशिवाय न चालण्याचा सल्ला
आरोग्य मंत्री राजेश टोपे यांनी एका निवेदनात सांगितले की, राज्य सरकारने यूके, अमेरिका आणि काही युरोपीय देशांसारखे 'मास्क-फ्री' राज्य घोषित केलेले नाही. मास्क ऐच्छिक असतील कारण कायदे पाठीशी घालणारे दंड रद्द केले गेले आहेत. ते म्हणाले, “मास्क घालणे आता ऐच्छिक असेल. याचा अर्थ असा नाही की लोकांनी कोणतीही खबरदारी न घेता इकडे तिकडे फिरावे कारण अजूनही साथीचा रोग संपला आहे असे म्हणता येत नाही, लोकांनी सार्वजनिक ठिकाणी मास्क घालणे सुरू ठेवावे.
 
याबाबत मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे म्हणाले की, गुढीपाडवा ही नवी सुरुवात आहे. कोविडच्या उच्चाटनासह, सरकारने लोकांसाठी नवीन सुरुवात करण्यासाठी त्या दिवसापासून निर्बंध हटवण्याचा निर्णय घेतला. गुढीपाडवा, ईद आणि रामनवमी यासह आगामी सर्व सण कोणत्याही निर्बंधाशिवाय साजरे करण्यास सरकारने परवानगी दिली आहे. आरोग्यमंत्री टोपे म्हणाले, "राज्य आणि केंद्रातील टास्क फोर्स आणि इतर तज्ञांशी चर्चा केल्यानंतर हा निर्णय घेण्यात आला आहे." आता, संपूर्ण राज्य सर्व निर्बंधांपासून मुक्त असेल, मग ते रेस्टॉरंट असो किंवा जिम, किंवा विवाहसोहळा किंवा अंत्यविधी.