गुरूवार, 21 ऑगस्ट 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Updated : बुधवार, 28 सप्टेंबर 2022 (20:47 IST)

कोरोना लसीकरणाने पत्ता सांगितला, तीन वर्षांपासून जाधपूरमधील फरार जोडपे पोलिसांना सापडले नाहीत

Corona Vaccination revealed the address
कोरोना लसीकरणाशी संबंधित अनेक कथा रोज ऐकायला मिळतात. पण जोधपूरचा किस्सा समोर आलाय ऐकून तुम्ही थक्क व्हाल. कोरोना लसीकरणाने फरार जोडप्याचा पत्ता दिला जो पोलिसांना तीन वर्षांपासून सापडला नाही. 
 
येथील गांधी नगरमध्ये राहणारा तरुण 2019 मध्ये आयटीआयला जाण्याचे बोलून घरातून निघून गेला होता, हे विशेष. मात्र शेजारी राहणाऱ्या एका मुलीसोबत तो गायब झाला. तरुणी बेपत्ता झाल्यानंतर नातेवाइकांनी पोलिस ठाण्यात बेपत्ता झाल्याची तक्रार दाखल केली. यासोबतच त्यांनी यूपी, हरियाणा, दिल्ली आदी ठिकाणीही शोध घेतला, मात्र ते दोघेही सापडले नाहीत. हा तरुण झोमॅटोमध्ये फूड डिलिव्हरीचे काम करायचा. पोलिसांनी झोमॅटो कंपनीकडेही चौकशी केली. मात्र त्यातही यश आले नाही. 
 
घर क्रमांकाशी लिंक होता आधार  
तीन वर्षे उलटून गेली होती. दरम्यान, अचानक एके दिवशी मुलीच्या कुटुंबीयांकडे आधार लिंक आली. यामध्ये तरुणीचे चंदीगड येथील लोकेशन आढळून आले. चंदीगडमध्ये तरुण आणि तरुणीला कोरोनाची लस मिळाली होती. मुलीचे आधार घराच्या क्रमांकाशीच लिंक केले होते. अशा स्थितीत घरच्यांच्या मोबाईलवर मेसेज आला. कुटुंबीयांनी तत्काळ याची माहिती पोलिसांना दिली. पोलिसांनी चंदीगड गाठून दोघांनाही जोधपूरला आणले.
 
दोघेही चंदिगड लस केंद्राजवळ राहत होते 
जोधपूरमधून पळून गेल्यानंतर हे प्रेमी युगल प्रथम दिल्लीत पोहोचले. त्यानंतर दोघेही चंदीगडमध्ये राहू लागले. चंदीगडमध्ये दोघांनी लग्न केले आणि खोली घेऊन राहू लागले. यानंतर दोघेही तिथे काम करू लागले. कोरोनाच्या काळातही दोघेही घरी परतले नाहीत आणि शासनाकडून मिळणारे रेशन वगैरे घेऊन जगत राहिले. मात्र कोरोना लसीच्या नोंदणीमुळे दोघांनाही पोलिसांनी पकडले.
 
उच्च न्यायालयात पोलिसांना फटकारले 
तरुण आणि तरुणीचा शोध घेण्यात पोलिसांना अपयश आल्याने कुटुंबीयांनी राजस्थान उच्च न्यायालयात हेबियस कॉर्पस याचिका दाखल केली. या याचिकेच्या सुनावणीत न्यायालयाने पोलिसांना चांगलेच फटकारले असून, तरुणाला लवकरच न्यायालयात हजर करण्याचे आदेश दिले आहेत. मात्र पोलीस पुन्हा रिकामेच राहिले. हायकोर्टात पुन्हा सुनावणी होण्यापूर्वीच कोरोना लसीमुळे पोलिसांचे काम सोपे झाले आहे.