1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: बुधवार, 21 जून 2023 (11:28 IST)

नांदेडमध्ये गोरक्षकाची हत्या, काठ्या, धारदार शस्त्रांनी हल्ला; अनेक जखमी

Cow vigilante killed in Nanded
Nanded News महाराष्ट्रातील नांदेड जिल्ह्यात गुरांची तस्करी करणाऱ्या संशयित वाहनाला थांबवण्याचा प्रयत्न करताना एका गोरक्षकाचा मृत्यू झाला. सोमवारी रात्री 11.30 च्या सुमारास किनवट तालुक्यातील शिवणी गावाजवळ ही घटना घडली.
 
पोलीस अधीक्षक कोकाटे यांनी सांगितले की, हे सात जण शेजारच्या तेलंगणात एका कार्यक्रमात सहभागी होऊन कारमधून परतत होते. यादरम्यान अवैधरित्या गुरे वाहून नेणारे वाहन पाहिल्यानंतर त्यांना संशय आला.
 
लाठ्या-काठ्या आणि धारदार शस्त्रांनी हल्ला केला
त्यांनी ते थांबवण्याचा प्रयत्न केला असता सुमारे 10 ते 15 जणांनी वाहनातून खाली उतरून त्यांच्यावर लाठ्या आणि धारदार शस्त्रांनी हल्ला केला, असे पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले. गंभीर जखमी शेखर रापेली यांचा मृत्यू झाला, तर त्यांच्यासोबत असलेले चार जण गंभीर जखमी झाले, अशी माहिती त्यांनी दिली. या सर्वांवर रुग्णालयात उपचार सुरू आहेत.
 
या घटनेच्या निषेधार्थ संघटनांनी बंद पुकारला होता
अधिकाऱ्याने सांगितले की, पोलिसांनी गुन्हा दाखल केला असून आरोपींचा शोध सुरू आहे. या घटनेच्या निषेधार्थ बुधवारी नांदेडमधील काही संघटनांनी बंदची हाक दिली होती, मात्र पोलिसांच्या सांगण्यावरून त्यांनी तो स्थगित केल्याचे त्यांनी सांगितले. आरोपीला अटक करण्यासाठी आम्ही त्याच्याकडे वेळ मागितला आहे.