Israel-Hamas War :शनिवारी आणखी सहा इस्रायली बंधकांची सुटका केली जाईल  
					
										
                                       
                  
				  				   
				   
                  				  हमासच्या एका नेत्याने सांगितले की, अतिरेकी गट शनिवारी सहा जिवंत इस्रायली बंधकांना सोडेल. त्याआधी गुरुवारी, चार ओलिसांचे मृतदेह परत केले जातील, ज्यामध्ये 'बिबास कुटुंबाचे' मृतदेह देखील असतील. बिबास कुटुंब इस्रायलसाठी युद्धातील दुःख आणि कष्टाचे प्रतीक बनले आहे. 
				  													
						
																							
									  				  				  
	7 ऑक्टोबर 2023 रोजी हमासच्या हल्ल्यानंतर शिरी बिबास आणि तिचे दोन मुलगे, एरियल आणि काफिर यांना ओलीस ठेवण्यात आले होते. त्याची अवस्थाही इतर ओलिसांसारखीच होती. तोही त्यांच्यासारखाच असहाय्य वाटत होता. इस्रायलला त्यांच्यासोबत काय घडत आहे याची काळजी आहे. तो जिवंत आहे की नाही याची त्याने अद्याप पुष्टी केलेली नाही. 
				  											 
						
	 
							
							 
							
 
							
						
						 
																	
									  				  																								
											
									  
	हमासचे नेते खलील अल-हया यांनी मंगळवारी पूर्व-रेकॉर्ड केलेल्या निवेदनात हा निर्णय जाहीर केला. गुरुवारी परत आणल्या जाणाऱ्या मृतदेहांमध्ये बिबास कुटुंबाचे मृतदेहही समाविष्ट असल्याचे अल-हया म्हणाले. तथापि, त्यांनी याबद्दल अधिक माहिती दिली नाही.  
				  																	
									  				  																	
									  
	शनिवारी सोडण्यात येणारे सहा ओलिस हे गाझामधील युद्धबंदीच्या पहिल्या टप्प्यांतर्गत सोडण्यात येणारे शेवटचे जिवंत ओलिस असतील. यापूर्वी शनिवारी तीन ओलिसांची सुटका होईल अशी अपेक्षा होती. तथापि, हमासने ही योजना का बदलली हे अद्याप स्पष्ट झालेले नाही. 
				  																	
									  
	Edited By - Priya Dixit