शनिवार, 1 नोव्हेंबर 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: सोमवार, 29 सप्टेंबर 2025 (09:48 IST)

पावसावरून राजकारण, शिवसेना-काँग्रेसने विधानसभेचे विशेष अधिवेशन बोलावण्याची मागणी करत फडणवीस सरकारला घेरले

Rains in Maharashtra
महाराष्ट्रात मुसळधार पावसाने कहर केला आहे, त्यामुळे विरोधकांनी सरकारवर हल्ले चढवले आहेत. शेतकऱ्यांसाठी अधिक मदत आणि मदत पॅकेजची मागणी तीव्र झाली आहे, विधानसभेचे विशेष अधिवेशन बोलावण्याची मागणी करण्यात आली आहे.
महाराष्ट्रात मुसळधार पावसाने कहर केला आहे. राज्यातील अनेक जिल्ह्यांमध्ये आलेल्या पुरात शेतकऱ्यांची तयार पिके वाहून गेली आहेत, तर घरांमध्ये पाणी साचल्याने सामान्य जनजीवन विस्कळीत झाले आहे.

नैसर्गिक आपत्तीला तोंड देण्यासाठी आणि बाधितांना मदत करण्यासाठी सरकार संघर्ष करत आहे. दरम्यान, या आपत्तीत सरकारवर हल्ला करण्याची संधी विरोधकांना मिळाली आहे. पावसामुळे बाधित झालेल्या शेतकऱ्यांना आणि ग्रामस्थांना जास्तीत जास्त मदत मिळावी अशी मागणी करून विरोधी पक्ष नेते सरकारला कोंडीत पकडण्याचा प्रयत्न करत आहेत.
शिवसेना उद्धव बाळासाहेब ठाकरे (यूबीटी) खासदार संजय राऊत यांनी महायुती सरकारवर हल्लाबोल केला आहे. त्यांनी अर्धे मंत्रिमंडळ निरुपयोगी आणि अक्षम घोषित केले. आक्षेपार्ह भाषा वापरत ते म्हणाले की, फडणवीस आणि त्यांच्या सहकाऱ्यांनी त्यांना विरोधी पक्षनेते होण्यापासून रोखले.
यामुळे सरकारविरुद्ध जनतेचा आवाज उठवणारा कोणीही नाही. जर गुजरातमध्ये हा पूर आला असता तर मोदी आणि शहा यांनी हवेतून मदत जाहीर केली असती आणि मोठ्या उद्योगपतींना पैसे देण्यास भाग पाडले असते, असेही ते म्हणाले. ते म्हणाले की, उद्धव ठाकरे यांच्या भेटीदरम्यान असे दिसून आले की लोक सरकारवर प्रचंड नाराज आहेत आणि आता सरकारच्या कोणत्याही आश्वासनांवर त्यांचा विश्वास राहिलेला नाही.
Edited By - Priya Dixit