मंगळवार, 21 ऑक्टोबर 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: बुधवार, 3 सप्टेंबर 2025 (21:24 IST)

मराठा आरक्षण आंदोलनाच्या निर्णयावर संजय राऊत यांनी फडणवीस यांचे कौतुक केले

Maratha Reservation
मराठा आरक्षण आंदोलन सोडवण्याचे आणि कार्यकर्ते मनोज जरांगे यांचे उपोषण संपवण्याचे श्रेय बुधवारी शिवसेना (यूबीटी) नेते संजय राऊत यांनी महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांना दिले. राऊत हे भारतीय जनता पक्ष (भाजप) आणि फडणवीस यांचे कट्टर टीकाकार आहेत. पत्रकारांशी बोलताना राऊत म्हणाले की, फडणवीस पडद्यामागे काम करत होते आणि मराठा आरक्षणावरील मंत्रिमंडळ उपसमितीशी चर्चेत सहभागी होते.
जर सरकारने हा प्रश्न सोडवला असेल आणि जरांगे यांचे प्राण वाचवले असतील तर त्याचे स्वागत करायला हवे, असे राऊत म्हणाले. शिवसेना (यूबीटी) नेते राऊत म्हणाले, "देवेंद्र फडणवीस हे या प्रश्नाचे निराकरण करण्यासाठी झालेल्या चर्चेत सहभागी होते. ते पडद्यामागे काम करत होते. सर्व श्रेय फडणवीसांना द्यायला हवे." जरांगे आणि मराठा आंदोलकांनी मुख्यमंत्र्यांवर केलेल्या तीव्र टीकेचा संदर्भ देत राऊत म्हणाले, "फडणवीस यांच्या संयमाचे मी कौतुक करतो."
राऊत यांनी असा दावा केला की जेव्हा जरांगे मुंबईत उपोषण सुरू करण्यासाठी आले तेव्हा भाजप नेत्यांची भाषा वेगळी होती. राऊत यांनी दावा केला की फडणवीस वगळता भाजप नेत्यांनी "अत्यंत द्वेष पसरवण्याचा" प्रयत्न केला. मराठा आंदोलनावरून शिवसेनेने (यूबीटी) ​​उपमुख्यमंत्री अजित पवार आणि एकनाथ शिंदे यांना लक्ष्य केले. राऊत म्हणाले, "एकनाथ शिंदे आणि अजित पवार कुठे होते?"
 जरांगे यांनी मंगळवारी, त्यांच्या उपोषणाच्या पाचव्या दिवशी विजयाची घोषणा केली. महाराष्ट्र सरकारने पात्र मराठ्यांना कुणबी जात प्रमाणपत्रे प्रदान करणे, इतर मागासवर्गीयांना (ओबीसी) उपलब्ध असलेल्या लाभांमध्ये आरक्षण मिळण्यास पात्र बनवणे यासह त्यांच्या बहुतेक मागण्या मान्य केल्या.
Edited By - Priya Dixit