उल्हासनगर सुधारगृहातून 12 महिला कैदी फरार, 8 जणांना अटक
उल्हासनगर महिला सुधारगृहातून बारा कैदी पळून गेले, पोलिसांनी आठ जणांना अटक केली आणि चौघांचा शोध सुरू आहे. सुधारगृहाच्या सुरक्षा आणि देखरेखीबाबत गंभीर प्रश्न उपस्थित केले जात आहेत.
मिळालेल्या माहितीनुसार, उल्हासनगरमधील शांती सदन महिला सरकारी सुधारगृहातून बारा महिला कैदी पळून गेले. पोलिसांनी त्यापैकी आठ जणांना अटक केली आहे आणि चौघांचा शोध अजूनही सुरू आहे. पोलिस उपायुक्त (झोन 4) यांनी सांगितले की, विजयादशमीच्या पूर्वसंध्येला ही घटना घडली.
फरार महिलांवर अनैतिक वाहतूक (प्रतिबंध) कायद्यांतर्गत आरोप होते आणि त्या 3 ऑक्टोबरच्या रात्री सीमा भिंत आणि मुख्य गेट ओलांडून तुरुंगातून पळून गेल्या.
या घटनेनंतर लगेचच पोलिसांनी उल्हासनगर आणि आसपासच्या परिसरात मोठ्या प्रमाणात शोधमोहीम सुरू केली. आठ महिलांना ताब्यात घेण्यात आले, तर इतर चार जणांचा शोध सुरू आहे. डीसीपी गोरे म्हणाले की, सुधारगृहातील सुरक्षा व्यवस्थेचा आढावा घेतला जाईल आणि घटनेला जबाबदार असलेल्यांची ओळख पटवली जाईल.तीन महिन्यांपूर्वी, सहा मुली पळून गेल्या होत्या, परंतु फक्त चारच घरी परतल्या.
सुरक्षेतील ही त्रुटी पोलिस प्रशासनासाठी चिंतेचा विषय आहे. भविष्यात अशा घटना रोखण्यासाठी सर्व शक्य पावले उचलली जातील असे आश्वासन अधिकाऱ्यांनी दिले आहे.
या घटनेमुळे स्थानिक रहिवासी आणि सुधारगृह कर्मचाऱ्यांमध्ये चिंता निर्माण झाली आहे. सुधारगृहाच्या कामकाजात नागरी संरक्षण आणि पारदर्शकतेची गरज अधोरेखित केली जात आहे. पोलिस आता इतर चार महिला कैद्यांचा सक्रियपणे शोध घेत आहेत.
Edited By - Priya Dixit