1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. RSS chief Mohan Bhagwat's big statement on US tariff policy

अमेरिकेच्या टॅरिफ धोरणावर आरएसएस प्रमुख मोहन भागवत यांचे मोठे विधान, ते घाबरले आहेत म्हणाले

Mohan Bhagwat
राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे (आरएसएस) प्रमुख मोहन भागवत यांनी अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी भारतावर लादलेल्या शुल्कावर आपली प्रतिक्रिया दिली आहे. नागपूरमधील एका कार्यक्रमाला संबोधित करताना भागवत म्हणाले की, हे शुल्क भारताच्या वाढत्या प्रभावाच्या भीतीचे परिणाम आहे.
भागवत म्हणाले, "जग घाबरले आहे, जर भारताचा विकास झाला तर त्यांचे काय होईल? म्हणून त्यांनी शुल्क लादले आहे, ते घाबरले आहेत." ते पुढे म्हणाले, "मला ते हवे आहे, आम्हाला ते हवे आहे, हेच व्यक्तींमधील संघर्षाला राष्ट्रांमधील संघर्षाचे कारण बनवते."
भागवत यांनी भर दिला की आज जगाला उपायांची गरज आहे आणि फक्त भारतच संपूर्ण जगाला योग्य दिशा दाखवू शकतो. भारतातील लोकांचे कौतुक करताना ते म्हणाले की येथील लोक टंचाईतही समाधानी राहतात आणि परिस्थिती बदलली की सर्व बदलेल.ट्रम्प यांनी भारतावर 50 टक्क्यापर्यंतचे कर लादले आहे. 
Edited By - Priya Dixit
पुढील लेख
केरळमध्ये दुर्दैवी अपघातात खेळाडूचा मृत्यू