संबंधित माहिती
- ऐल्फा’ म्हणजे अॅटिट्यूडचा उत्सव... हा मजेदार पॉपकॉर्न एंटरटेनर करताना मी खूप धमाल केली!’ : आलिया भट्ट
- ईथा'चा टीझर ऑनलाइन लीक झाल्यानंतर निर्मात्यांनी प्रदर्शित केला
- 'महाभारत' मालिकामधील ''कुंती'' शफाक नाझने गुपचूप लग्न केले; दीड वर्षांनंतर घोषणा
- प्रकाश राज यांच्याकडे अनेक मतदार ओळखपत्रे असल्याने त्यांच्याविरुद्ध अजामीनपात्र वॉरंट जारी
- श्रीमंत लोक पैशांबाबत नेमके वेगळे काय करतात?
'तारक मेहता'मधील बागावर दुःखाचा डोंगर कोसळला, तन्मय वेकारियाच्या वडिलांचे निधन
'तारक मेहता का उल्टा चश्मा' या लोकप्रिय विनोदी मालिकेत बाघाची भूमिका साकारणारा अभिनेता तन्मय वेकारिया दुःखाच्या छायेत आहे. त्याचे वडील, प्रसिद्ध गुजराती अभिनेते अरविंद वेकारिया यांचे निधन झाले आहे. CINTAA ने त्यांच्या निधनाची घोषणा केली.
अरविंद वेकारिया यांच्या निधनाच्या बातमीने गुजराती चित्रपटसृष्टी आणि टीव्ही विश्वात मोठी खळबळ उडाली आहे. अरविंद हे अभिनय विश्वातील एक प्रसिद्ध आणि आदरणीय नाव होते. त्यांनी अनेक दशके गुजराती रंगभूमी आणि चित्रपटसृष्टीला समर्पित केली. अरविंद वेकारिया हे प्रामुख्याने कौटुंबिक आणि विनोदी नाटकांचे बादशाह मानले जात होते. त्यांनी केवळ अभिनयच केला नाही, तर अनेक उत्कृष्ट नाटकांचे यशस्वी दिग्दर्शनही केले.
'यशोदा' आणि 'चानू चमकालो' यांसारख्या गुजराती चित्रपटांमधील त्यांच्या उत्कृष्ट भूमिकांसाठी अरविंद वेकारिया नेहमीच स्मरणात राहतील. ते 'रुपियों नाच नाचावे' या प्रसिद्ध चित्रपटातही दिसले होते. सिद्धार्थ रंदेरिया यांच्यासारख्या ज्येष्ठ कलाकारांसोबतचे त्यांचे 'अजब करामत' हे नाटक सुपरहिट ठरले, तर 'घर घर की बात'मधील त्यांच्या अभिनयाचे आणि दिग्दर्शनाचे खूप कौतुक झाले.
'तारक मेहता'मध्ये एक अविस्मरणीय भूमिका साकारली.
अरविंद वेकारिया 'शक्तीमान'मध्येही दिसले होते, जो ९० च्या दशकातील मुलांचा आवडता आणि भारतातील पहिला सुपरहिरो शो होता. याव्यतिरिक्त, त्यांनी 'तारक मेहता का उल्टा चश्मा'मध्ये एक आकर्षक पाहुणी भूमिका साकारली होती. या शोच्या एका जुन्या आणि लोकप्रिय एपिसोडमध्ये, जेव्हा आत्माराम तुकाराम भिडे यांना पैशांची नितांत गरज असते, तेव्हा ते आपल्या पत्नी माधवीचे दागिने गहाण ठेवण्यासाठी एका सोनाराच्या दुकानात जातात. सोनाराची भूमिका खुद्द अरविंद वेकारिया यांनीच साकारली होती.
तन्मय वेकारियासाठी हा भावनिकदृष्ट्या खूप कठीण आणि विनाशकारी काळ आहे. ऑक्टोबर २०२५ मध्ये त्याच्या आईचे नुकतेच निधन झाले. आईच्या मृत्यूच्या दुःखातून तन्मय पूर्णपणे सावरला नव्हता, आणि आता त्याने वडिलांनाही गमावले आहे. काही महिन्यांच्या अंतराने दोन्ही पालकांना गमावणे हा कोणत्याही मुलासाठी आयुष्यातील सर्वात मोठा आघात असतो.
Edited By- Dhanashri Naik
