1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Local Self-Government Body By-elections Announced in Nagpur

नागपूरमध्ये स्थानिक स्वराज्य संस्था पोटनिवडणूका जाहीर, आचारसंहिता लागू

Nagpur Local Self-Government Election
नागपूर स्थानिक स्वराज्य संस्था मतदारसंघातील पोटनिवडणुकीची घोषणा झाल्यानंतर आचारसंहिता लागू झाली आहे. यामुळे महानगरपालिकेच्या सर्वसाधारण अर्थसंकल्पाच्या सादरीकरणाबाबत संभ्रम निर्माण झाला आहे.
 मंगळवारी महानगरपालिकेच्या स्थायी समितीला आपला सर्वसाधारण अर्थसंकल्प सादर करायचा होता आणि आचारसंहितेमुळे संकटाचे सावट घोंगावले आहे.
महानगरपालिकेची सर्वसाधारण सभा मंगळवारी भाट हॉलमध्ये होणार आहे, जिथे महानगरपालिकेने सर्वसाधारण अर्थसंकल्प सादर करण्यासाठी चार दिवस आधीच सूचना जारी केली होती. सूचनेनुसार, सर्वसाधारण सभा आता होणार आहे, परंतु आचारसंहितेमुळे, सभेत अर्थसंकल्प सादर केला जाईल की नाही याबद्दल महानगरपालिका प्रशासन आणि अधिकाऱ्यांमध्ये संभ्रम निर्माण झाला आहे.
 
विधान परिषदेच्या या जागेसाठी आचारसंहिता अचानक लागू झाल्याने आज सकाळी सत्ताधारी पक्षात अर्थसंकल्पासंदर्भात मोठी खळबळ उडाली
महापौर, सत्ताधारी पक्षाचे नेते, स्थायी समितीचे अध्यक्ष आणि काही ज्येष्ठ नगरसेवक यांच्यात तातडीने एक महत्त्वाची बैठक झाली, ज्यात निवडणूक आयोगाला त्वरित अर्थसंकल्प सादर करण्याची परवानगी मागण्यासाठी पत्र पाठवण्याचा निर्णय घेण्यात आला.
 
Edited By - Priya Dixit
 
About Writer
वेबदुनिया न्यूज टीम
वेबदुनियाच्या न्यूज डेस्क येथे आमचे वार्ताहर, विश्वसनीय स्रोत आणि अनुभवी पत्रकार यांनी तयार केलेले प्रत्यक्ष घटनास्थळावरील अहवाल, विशेष वृत्तांत, मुलाखती आणि रिअल-टाइम अपडेट्स प्रकाशित करण्यापूर्वी वरिष्ठ संपादकांकडून अत्यंत काटेकोरपणे तपासून घेतली जातात..... आणखी वाचा
पुढील लेख
देशभरातील रस्त्यांवरून भटके कुत्रे हटवले जाणार: सर्वोच्च न्यायालयाचा जुना निर्णय कायम