संबंधित माहिती
- इंदूरमध्ये २४ तृतीयपंथींनी विषारी पदार्थ सेवन करून सामूहिक आत्महत्येचा प्रयत्न केला
- आरएसएसचे अखिल भारतीय सहमुख्य सचिव श्री अरुण कुमार म्हणाले-संघाचा १०० वर्षांचा प्रवास हा अविस्मरणीय आहे
- कफ सिरप घोटाळा: 11 मुलांच्या मृत्यूनंतर डॉ. प्रवीण सोनी यांना अटक
- मध्य प्रदेशात कोल्ड्रिफ सिरपवर बंदी, छिंदवाडा येथे 9 मुलांचा मृत्यू; कंपनीच्या इतर उत्पादनांच्या विक्रीवर बंदी
- Cough syrup पिल्याने निरागस मुलांचा मृत्यू
इंदूर मध्ये पेंटहाऊसला लागलेल्या आगीत दोन मुली वाचल्या, पण उद्योगपती प्रवेश अग्रवाल यांचा गुदमरून मृत्यू
इंदूरमधील विजयनगर येथील उद्योगपती प्रवेश अग्रवाल यांच्या घरी आज पहाटे ४ वाजता आग लागली. या घटनेत प्रवेश अग्रवाल यांचा गुदमरून मृत्यू झाला, त्यांनी यापूर्वी त्यांच्या दोन मुलींना वाचवले होते. तथापि, प्रवेश यांची पत्नी आणि दोन मुली, सौम्या आणि मायरा यांनाही या घटनेत दुखापत झाली आहे. तिघांनाही श्वसनाच्या समस्यांमुळे रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे.
देवास नाका येथील एका पेंटहाऊसला आग लागल्याची पहाटे ४ वाजता ही घटना घडली. आग लागली तेव्हा उद्योगपती प्रवेश अग्रवाल त्यांच्या कुटुंबासह एका खोलीत झोपले होते. खोलीत धुराचे लोट पसरले होते आणि ते बाहेर पडू शकले नाहीत.
अग्निशमन दलाच्या कर्मचाऱ्यांनी प्रवेशला वाचवले आणि रुग्णालयात नेले, परंतु तोपर्यंत तिचा मृत्यू झाला होता. प्रवेश अग्रवाल यांचे ऑटोमोबाईल शोरूम होते आणि जिल्ह्यात त्यांचे तीनपेक्षा जास्त मालक होते. पेंटहाऊस महिंद्रा शोरूमच्या वर होते. या अपघातात प्रवेशची पत्नी आणि मुली सौम्या आणि मायरा यांनाही दुखापत झाली आहे. तिघांनाही श्वसनाचा त्रास होत असल्याने रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. ताज्या माहितीनुसार, त्यांची पत्नी श्वेता यांची प्रकृती गंभीर आहे आणि ती व्हेंटिलेटरवर आहे.
आग लागल्यानंतर, प्रवेश यांनी पत्नी आणि एका मुलीला खोलीतून बाहेर काढले. सुरक्षारक्षकांनी त्यांना बाहेर काढले. त्यानंतर तो आपल्या दुसऱ्या मुलीला वाचवण्यासाठी पुन्हा खोलीत गेला. त्याने मुलीला बाहेर काढण्यात यश मिळवले, परंतु तोपर्यंत प्रवेश आधीच भरपूर धूर घेत होता.
शोरूममध्ये तैनात असलेल्या एका सुरक्षारक्षकाने सांगितले की, आग प्रथम स्वयंपाकघरात लागली. आग शॉर्ट सर्किटमुळे लागली की फटाक्यांमुळे लागली याचा तपास सुरू आहे.
प्रवेश अग्रवाल राजकारण आणि सामाजिक क्षेत्रातही सक्रिय होते. त्यांनी नर्मदा सेनेची स्थापना केली. त्यांच्या मृत्यूमुळे शहरात शोककळा पसरली आहे. प्रवेश काँग्रेस पक्षाशी संबंधित होते आणि माजी मुख्यमंत्री कमलनाथ यांच्या जवळचे मानले जात होते.
Edited By- Dhanashri Naik