संबंधित माहिती
- मणिपूरच्या उखरुलमध्ये पुन्हा हिंसाचार उफाळला; 21 घरे जाळली
- ओल्या टॉवेलवरून झालेल्या वादामुळे प्रेयसीने तिच्या लिव्ह-इन पार्टनरची हत्या केली
- मणिपूरमध्ये 3 आयईडी स्फोट, 2 जण जखमी
- New Year Trip भारतातील ही ठिकाणे स्वर्गापेक्षा कमी नाहीत, नवीन वर्षात नक्कीच सहलीचे नियोजन करा
- राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू आजपासून मणिपूरच्या दोन दिवसांच्या दौऱ्यावर
मणिपूरमध्ये पुन्हा हिंसाचार उफाळला; दहशतवाद्यांनी अनेक घरे जाळली; प्रशासनाकडून कर्फ्यू लागू
मणिपूर हिंसाचार प्रकरण: ईशान्येकडील राज्यात शांतता प्रस्थापित करण्यासाठी सर्व प्रयत्न करूनही, हिंसाचार थांबण्याचे कोणतेही चिन्ह दिसत नाही. राज्यात पुन्हा एकदा हिंसाचाराने गंभीर वळण घेतले आहे. राज्यातील उखरुल जिल्ह्यात सशस्त्र अतिरेक्यांनी अनेक घरांना आग लावली आणि अंदाधुंद गोळीबार केला.
वृत्तानुसार,30 हून अधिक घरांना आग लावण्यात आली. जाळपोळीनंतर लोक घराबाहेर पळून गेले. तंगखुल नागा समुदायाच्या सदस्यावर झालेल्या हल्ल्यामुळे वाढत्या तणावादरम्यान ही हिंसाचार घडला. सरकारने जिल्ह्यातील इंटरनेट सेवा 5 दिवसांसाठी बंद केली आहे. प्रशासनाने संपूर्ण जिल्ह्यात कर्फ्यू लागू केला आहे.
वृत्तांनुसार, ईशान्येकडील मणिपूर राज्यात शांतता प्रस्थापित करण्यासाठी सर्व प्रयत्न करूनही, हिंसाचार थांबण्याची चिन्हे दिसत नाहीत. राज्यात पुन्हा एकदा हिंसाचाराने गंभीर वळण घेतले आहे. राज्यातील उखरुल जिल्ह्यात, सशस्त्र दहशतवाद्यांनी अनेक घरांना आग लावली आणि अंदाधुंद गोळीबार केला. वृत्तांनुसार, 30 हून अधिक घरांना आग लावण्यात आली. जाळपोळीनंतर लोक घराबाहेर पळून गेले.
तंगखुल नागा समुदायाच्या एका सदस्यावर झालेल्या हल्ल्यावरून वाढत्या तणावादरम्यान ही हिंसाचाराची घटना घडली. दंगलखोरांनी पूर्वनियोजित हल्ला केला. गोळीबाराच्या आडून त्यांनी पेट्रोल बॉम्ब आणि ज्वलनशील पदार्थांचा वापर करून घरे पेटवली. जातीय हिंसाचाराची आग आता पूर्वी शांततापूर्ण असलेल्या भागात पसरत आहे. सरकारने जिल्ह्यातील इंटरनेट सेवा पाच दिवसांसाठी बंद केली आहे.
सोशल मीडियावर हिंसाचाराचे व्हिडिओ व्हायरल होत आहेत. डोंगराळ प्रदेशावर दाट धुराचे लोट पसरलेले दिसत आहेत. अनेक ग्रामस्थांनी कुकी-बहुल कांगपोक्पी जिल्ह्यातील मोटबुंग आणि सैकुलच्या काही भागात आश्रय घेतला आहे. या भयानक दृश्यामुळे स्थानिकांमध्ये भीतीचे वातावरण पसरले आहे.
परिस्थिती नियंत्रणात आणण्यासाठी अतिरिक्त सुरक्षा दल तैनात करण्यात आले आहेत. प्रशासनाने संपूर्ण जिल्ह्यात संचारबंदी लागू केली आहे. परिस्थिती तणावपूर्ण आहे आणि सुरक्षा दल परिस्थिती नियंत्रणात आणण्याचा प्रयत्न करत आहेत. सध्या संपूर्ण परिसराला वेढा घातला आहे आणि शोध मोहीम सुरू आहे.
Edited By - Priya Dixit