Marathi Breaking News Live Today: मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी सांगितले की देवाच्या इच्छेने मुंबईचा महापौर महायुतीचा असेल आणि शिंदे गटासोबत काम करून मुंबईला स्थिर आणि प्रभावी नेतृत्व मिळेल. महाराष्टात राजकारणाशी आणि राज्याशी संबंधित प्रत्येक लहान-मोठ्या आणि ताज्या अपडेट्स जाणून घेण्यासाठी जुळलेले रहा.
महाराष्ट्रातील महानगरपालिका निवडणुकांदरम्यान, राज्य निवडणूक आयोगाने एक मोठी घोषणा केली आहे, ज्यामध्ये म्हटले आहे की महाराष्ट्रातील कोणत्याही महानगरपालिका निवडणुकीत मार्कर पेनचा वापर केला जाणार नाही. शाईचा वाद आणि विरोधकांच्या प्रश्नांदरम्यान, निवडणूक आयोगाने हा निर्णय घेतला आहे आणि आदेशाची अंमलबजावणी केली आहे.
पुणे महानगरपालिका निवडणुकीत शुक्रवारी प्रभाग क्रमांक 23मधून तुरुंगात बंद असलेले गुंड सूर्यकांत उर्फ बंडू आंदेकर यांचे दोन नातेवाईक निवडून आले.
मुंबई महानगरपालिका निवडणुकीत भाजपच्या विजयानंतर, मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांचे महाराष्ट्र भाजप कार्यालयात भव्य स्वागत करण्यात आले, जिथे त्यांनी जनतेचे आभार मानले.
भाजप प्रदेशाध्यक्ष रवींद्र चव्हाण, ज्येष्ठ नेत्या पंकजा मुंडे, मुंबई भाजप अध्यक्ष अमित साटम यांच्यासह अनेक ज्येष्ठ नेते आणि मोठ्या संख्येने पक्ष कार्यकर्ते उपस्थित होते.
महाराष्ट्रातील 29 महानगरपालिका निवडणुकीत एआयएमआयएमने प्रभावी कामगिरी केली. मुंब्रा, मालेगाव आणि संभाजीनगरमध्ये पक्ष मजबूत झाला आणि बीएमसीमध्ये सात जागा जिंकल्या.
मुंबई महानगरपालिका निवडणुकीत भाजपच्या विजयानंतर, मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांचे महाराष्ट्र भाजप कार्यालयात भव्य स्वागत करण्यात आले, जिथे त्यांनी जनतेचे आभार मानले.
सविस्तर वाचा.....
मुंबई महापौर: मुंबईत भाजप आघाडीच्या प्रचंड विजयानंतर, जवळजवळ 30 वर्षांनी भाजपचा महापौर निवडला जाणार आहे. असे म्हटले जात आहे की मराठी ब्राह्मण नेता बीएमसीचा कार्यभार स्वीकारेल. तेजस्वी घोसाळकर, प्रकाश दरेकर आणि प्रभाकर शिंदे सारखे दिग्गज महापौरपदाच्या शर्यतीत आघाडीवर आहेत.
सविस्तर वाचा.....
बृहन्मुंबई महानगरपालिका (BMC) निवडणुकीत भाजप सर्वात मोठा पक्ष म्हणून उदयास आला, ज्यामुळे अविभाजित शिवसेनेचे जवळजवळ तीन दशकांचे वर्चस्व संपुष्टात आले आणि पुण्यातही विजयी झाला, जिथे राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाच्या (NCP) दोन्ही गटांच्या युतीला त्यांनी दारुण पराभव पत्करला.
महाराष्ट्रातील 29 महानगरपालिका निवडणुकीत एआयएमआयएमने प्रभावी कामगिरी केली. मुंब्रा, मालेगाव आणि संभाजीनगरमध्ये पक्ष मजबूत झाला आणि बीएमसीमध्ये सात जागा जिंकल्या.
सविस्तर वाचा.....
बृहन्मुंबई महानगरपालिका (BMC) निवडणुकीत भाजप सर्वात मोठा पक्ष म्हणून उदयास आला, ज्यामुळे अविभाजित शिवसेनेचे जवळजवळ तीन दशकांचे वर्चस्व संपुष्टात आले आणि पुण्यातही विजयी झाला, जिथे राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाच्या (NCP) दोन्ही गटांच्या युतीला त्यांनी दारुण पराभव पत्करला. महाराष्ट्रातील 29 पैकी बहुतेक महायुती आघाडीने महायुतीच्या निवडणुका जिंकल्या आहेत.
सविस्तर वाचा.....
मनसेचे अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी तामिळनाडूतील भाजप नेता अन्नामलाई यांना रसमलाई म्हणत टोमणा मारला होता. यावरून अन्नामलाईयांनी चांगलेच प्रत्युत्तर दिले. महाराष्ट्र महानगरपालिका निवडणुकीत ठाकरे बंधूंचा दारुण पराभव झाला.
सविस्तर वाचा.....
बीएमसी निवडणुकीच्या निकालानंतर, मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस, "धुरंधर देवेंद्र" यांचे पोस्टर्स मुंबईत सर्वत्र लावण्यात आले. 227पैकी 89 वॉर्ड जिंकून भाजप सर्वात मोठा पक्ष म्हणून उदयास आला. यामुळे ठाकरे बंधूंचा दारुण पराभव झाला.
सविस्तर वाचा.....
बीएमसी निवडणुकीच्या निकालांवर प्रतिक्रिया देताना संजय राऊत यांनी एकनाथ शिंदेंवर मराठी लोकांचा विश्वासघात केल्याचा आरोप केला आणि म्हटले की यामुळे भाजपला मुंबईचा महापौर होता आला. त्यांनी दावा केला की शिवसेना (यूबीटी)-मनसेने अनेक जागा कमी फरकाने गमावल्या.
सविस्तर वाचा
राज ठाकरे, उद्धव ठाकरे आणि संजय राऊत यांची विधाने एक शक्तिशाली संदेश देतात की मराठी अस्मितेचा लढा निवडणूक विजय किंवा पराभवाच्या पलीकडे जातो. राज ठाकरे यांचे पुनर्बांधणीचे भाषण, उद्धव ठाकरे यांनी त्यांचा सन्मान होईपर्यंत लढा सुरू ठेवण्याची घोषणा आणि राऊत यांचा "जयचंद" चा आरोप हे सर्व एकत्रित विरोध दर्शवितात.
सविस्तर वाचा.....
नागपूर एटीएस आणि उत्तर प्रदेश एटीएसच्या संयुक्त कारवाईत, छंगूर बाबाचा जवळचा सहकारी इधु इस्लाम याला उत्तर नागपुरातून अटक करण्यात आली. आरोपी दोन वर्षांपासून फरार होता आणि त्याची चौकशी सुरू आहे.
सविस्तर वाचा.....
पुणे महानगरपालिका निवडणुकीत शुक्रवारी प्रभाग क्रमांक 23 मधून तुरुंगात बंद असलेले गुंड सूर्यकांत उर्फ बंडू आंदेकर यांचे दोन नातेवाईक निवडून आले. बंडू आंदेकर यांची सून सोनाली आंदेकर आणि त्यांची मेहुणी लक्ष्मी आंदेकर यांना अजित पवार यांच्या नेतृत्वाखालील राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाने उमेदवारी दिली होती. गुन्हेगारी पार्श्वभूमी असलेल्या उमेदवारांना उमेदवारी दिल्याबद्दल भारतीय जनता पक्षाकडून पक्षावर तीव्र टीका झाली.
सविस्तर वाचा.....
महापालिका निवडणुकीत मनसेच्या पराभवानंतर, अमित ठाकरे यांच्याकडे एक मोठा संदेश आहे. ते म्हणतात, "आम्ही मराठी आणि मराठी माणसाला कधीही एकटे सोडणार नाही; सत्तेपेक्षा जनतेचा विश्वास महत्त्वाचा आहे."
सविस्तर वाचा.....
महायुती निवडणुकीत विजय मिळवल्यानंतर, महाराष्ट्र सरकार कृतीत उतरले. मंत्रिमंडळाने कृषी केंद्र आणि तरुणांसाठीच्या प्रमुख निर्णयांसह अनेक प्रकल्पांना मंजुरी दिली.
सविस्तर वाचा
महाराष्ट्रातील वाशिम येथे शेतकऱ्याला शिवीगाळ आणि मारहाण करणाऱ्या अधिकाऱ्यावर सरकारने कडक कारवाई केली आहे. व्हिडिओ व्हायरल झाल्यानंतर कृषीमंत्र्यांनी अधिकाऱ्याला निलंबित केले आहे.
सविस्तर वाचा
धनगर समाजासाठी एसटी आरक्षणाच्या मागणीसाठी होणाऱ्या निदर्शनापूर्वी जालन्यात नेते दीपक बोऱ्हाडे यांना अटक करण्यात आली, त्यानंतर जालना-अंबडमध्ये कर्फ्यू लागू करण्यात आला.
सविस्तर वाचा
पुणे आणि पिंपरी-चिंचवड महानगरपालिका निवडणुकीत भाजपच्या प्रचंड विजयानंतर, मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की जनतेने अजित पवारांना नव्हे तर पंतप्रधान मोदी आणि भाजपच्या नेतृत्वाला निवडले. तथापि, निवडणुकीदरम्यान अजित पवारांनी भाजपाविरुद्ध अनेक विधाने केली.
सविस्तर वाचा