1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Fadnavis said Politicians don't joke these days

मुख्यमंत्री फडणवीस म्हणतात; 'चुकीचा अर्थ लावला जाईल या भीतीने नेते विनोदही करत नाहीत,'

महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, नेते चुकीचा अर्थ लावला जाईल या भीतीने आजकाल विनोद करत नाहीत.
 
मिळालेल्या माहितीनुसार महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी शुक्रवारी भाषणांमधील विनोदाच्या घसरत्या पातळीबद्दल दुःख व्यक्त केले. ते म्हणाले की, अशा भाषणांचा आनंद कमी होत चालला आहे कारण लोक आता चुकीचा अर्थ लावू नये म्हणून खबरदारी घेत आहे. विधान भवनात मराठी भाषा गौरव दिन समारंभात फडणवीस बोलत होते. कुसुमाग्रज या टोपणनावाने लिहिणारे ज्ञानपीठ पुरस्कार विजेते कवी व्ही.व्ही. शिरवाडकर यांच्या जयंतीनिमित्त राज्य सरकार मराठी भाषा गौरव दिन साजरा करते.
 
ते म्हणाले की, जेव्हा विनोद कधीकधी (अनावश्यकपणे) एखाद्याच्या ओळखीशी जोडला जातो आणि संदर्भाबाहेर काढला जातो तेव्हा तो त्याची चमक गमावतो. लोक आता अत्यंत सावधगिरीने विनोदाचा वापर करत आहे. विनोदी भाषणातून मिळणारा आनंद बराच कमी झाला आहे. मराठीच्या वारशावर प्रकाश टाकताना फडणवीस म्हणाले की, भाषेने समाज आणि प्रशासनात महत्त्वपूर्ण योगदान दिले आहे. ते म्हणाले, "मराठी भाषेने आपल्याला खूप काही दिले आहे. छत्रपती शिवाजी महाराजांनी त्यांच्या राज्याच्या राजभाषेसाठी एक शब्दकोश तयार केला. त्यांनी इतर भाषांमधील शब्द काढून टाकले आणि त्याऐवजी स्थानिक शब्द वापरले."
 
केंद्र सरकारच्या मराठी अभिजात भाषेचा दर्जा देण्याच्या निर्णयाचा संदर्भ देत त्यांनी या मान्यतेचे श्रेय पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांना दिले. फडणवीस यांनी भाषेच्या विविधतेवर भर देत म्हटले की, "आपली भाषा समृद्ध आणि वैविध्यपूर्ण आहे. मी विदर्भ प्रदेशातून आलो असल्याने माझी उच्चारशैली येथे स्वीकार्य नव्हती." मी नंतर ती बदलली." ते म्हणाले की ब्रिटिशांनी जगावर राज्य केले. म्हणूनच, इंग्रजी भाषा जागतिक बनली. लोक ती शिकले, काही जणांकडे पर्याय नसल्याने.
ते म्हणाले की एकदा आपण लोकांमध्ये अशी भावना निर्माण केली की मराठी शिकल्याने प्रगती आणि समृद्धी होऊ शकते, तर भाषेचे भविष्य उज्ज्वल होईल. भाषेशी संबंधित संधी निर्माण केल्याने तिची निरंतर प्रासंगिकता आणि वाढ सुनिश्चित होईल यावर त्यांनी भर दिला.
Edited By- Dhanashri Naik
पुढील लेख
उद्धव ठाकरे गटाचे खासदार संजय देशमुख यांच्या गाडीला ट्रकने धडक दिली, १५ दिवसांत दुसरा मोठा अपघात