1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: शनिवार, 7 जून 2025 (10:22 IST)

बकरी ईदच्या दिवशी दुर्गाडी किल्ल्यावर शिवसेनेचे घंटानाद आंदोलन, मोठा पोलिस बंदोबस्त तैनात

Kalyan News: बकरी ईदच्या दिवशी दुर्गाडी किल्ल्यावर हिंदूंना प्रार्थना करण्यास बंदी घालण्यात आल्याच्या विरोधात शिवसेनेने घंटानाद करून निषेध केला.

मिळालेल्या माहितीनुसार कल्याणमधील दुर्गाडी किल्ल्यावर प्रवेश करण्यासाठी शिवसेनेने शनिवारी घंटानाद करून निषेध केला. बकरी ईदच्या निमित्ताने हिंदूंना किल्ल्यात प्रार्थना करण्यास बंदी घालण्यात आली आहे. याच कारणास्तव, उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या शिवसेनेने याला विरोध केला आहे. सध्या लाल चौकीजवळ मोठ्या प्रमाणात पोलिस बंदोबस्त तैनात आहे. कल्याणमधील परिस्थिती तणावपूर्ण असूनही नियंत्रणात आहे.
तसेच १९७२ मध्ये शिवसेना प्रमुख बाळासाहेब ठाकरे हे नेते असताना हे आंदोलन सुरू झाले. हे दिवंगत बाळासाहेब ठाकरे आणि धर्मवीर आनंद दिघे यांच्या नेतृत्वाखाली सुरू करण्यात आले. या किल्ल्यावर मुस्लिम आणि हिंदूंचे श्रद्धास्थान आहे. बकरी ईदच्या दिवशी मुस्लिम बांधव मोठ्या संख्येने या किल्ल्यावर येतात. ते या ठिकाणी नमाज अदा करतात. त्यामुळे हिंदूंना जाण्यास बंदी घालण्यात आली आहे. या निर्णयाचा निषेध करत शिवसेनेचे कार्यकर्ते एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखाली लाल चौकी पोहोचले, परंतु पोलिसांनी लाल चौकी परिसरात बॅरिकेड्स लावून निदर्शकांना रोखले.
Edited By- Dhanashri Naik