नागपूरहून स्टार एअरची विमानसेवा थांबली, प्रवाशांमध्ये संताप
स्टार एअरने नागपूरहून नांदेड, बेळगाव, पुणे आणि बेंगळुरूला जाणारी उड्डाणे बंद केली आहेत. किशनगडला जाणारी उड्डाणेही अनियमित आहेत. प्रवाशांनी तक्रार केली आहे की कंपनी शेवटच्या क्षणी उड्डाणे रद्द करत आहे.
बेळगाव, किशनगड, पुणे आणि बेंगळुरूनंतर नांदेडला उड्डाणे सुरू करण्याची स्टार एअर एअरलाइन्सची घोषणा प्रादेशिक कनेक्टिव्हिटीला चालना देणारी आणि प्रवाशांना चांगल्या सुविधा देणारी दिसत होती, परंतु कंपनीने नागपूरहून आपली सेवा बंद केली आणि किशनगड सोडला.
किशनगड (अजमेर) ला जाणाऱ्या विमानांचे वेळापत्रकही सतत बदलत असते, ज्यामुळे प्रवाशांचा कंपनीवरील विश्वास उडाला आहे. प्रवाशांच्या मते, शेवटच्या क्षणी विमान उड्डाणे रद्द केली जातात, ज्यामुळे मोठी गैरसोय होते.
गेल्या वर्षी जूनमध्ये जेव्हा कंपनीने नांदेडला उड्डाणे सुरू करण्याची घोषणा केली तेव्हा शीख लोक विशेषतः खूश झाले होते, परंतु अद्याप उड्डाणे सुरू झालेली नाहीत. यावरून असे सूचित होते की कंपनी फक्त हवाई घोषणा करते.
काही दिवसांनी बेळगावची विमानसेवा देखील बंद करण्यात आली. पुणे आणि बेंगळुरूची विमानसेवा देखील बराच काळ बंद राहिली. नांदेडची विमानसेवा बंद असल्याने, रहिवासी आता केवळ रेल्वेवर अवलंबून आहेत . ही विमानसेवा आठवड्यातून चार दिवस चालवायची होती, परंतु ती अकार्यक्षम ठरली. सध्या, इंडिगो ही विमानसेवेची सर्वात मोठी कंपनी आहे, जी 30 उड्डाणे चालवते. एअर इंडिया फक्त चार उड्डाणे चालवते, दोन दिल्लीला आणि दोन मुंबईला.
Edited By - Priya Dixit