1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Thunderstorm warning in Marathwada and South Madhya Maharashtra

हवामान विभागाने ११ मे रोजी मराठवाडा आणि मध्य महाराष्ट्रासाठी वादळाचा इशारा दिला तर जळगाव आणि अकोला येथे तापमान ४२ अंशांपर्यंत पोहोचले

महाराष्ट्र हवामान अपडेट
हवामान विभागाने ११ मे, २०२६ रोजी मराठवाडा आणि मध्य महाराष्ट्रासाठी वादळाचा इशारा दिला आहे. जळगाव आणि अकोला येथे तापमान ४२ अंशांपर्यंत पोहोचले आहे.
 
महाराष्ट्राच्या विदर्भ आणि उत्तर महाराष्ट्रातील जिल्ह्यांमध्ये कडक ऊन आणि तीव्र सूर्यप्रकाशामुळे लोकांना त्रास होत आहे, तर दुसरीकडे अवकाळी पाऊस आणि वादळी पावसामुळे शेतकऱ्यांची झोप उडाली आहे. हवामान विभागाने आता सोमवार, ११ मे, २०२६ साठी नवीन अंदाज जारी केला असून, राज्याच्या अनेक भागांमध्ये मुसळधार पाऊस आणि वादळी पावसाची दुसरी लाट येण्याची शक्यता वर्तवली आहे.
 
भारतीय हवामान विभागाच्या (IMD) ताज्या अंदाजानुसार, सोमवारी दक्षिण मध्य महाराष्ट्र आणि मराठवाड्यातील जिल्ह्यांमध्ये सर्वात खराब हवामानाची शक्यता आहे. विभागाने इशारा दिला आहे की, या भागांमध्ये काही ठिकाणी विजांचा कडकडाट, जोरदार मेघगर्जना आणि हलका ते मध्यम पाऊस पडू शकतो. सर्वात चिंताजनक बाब म्हणजे, वाऱ्याचा वेग ताशी ४० ते ५० किलोमीटरपर्यंत पोहोचू शकतो. त्याचप्रमाणे, दक्षिण कोकण आणि गोव्यातही ताशी ३०-४० किलोमीटर वेगाने वारे आणि मेघगर्जनेसह पावसाची शक्यता आहे, ज्यामुळे किनारपट्टीच्या भागांमध्ये आर्द्रता आणखी वाढेल.
देशाची आर्थिक राजधानी असलेल्या मुंबई आणि तिच्या आसपासच्या उपनगरांमधील हवामान राज्याच्या इतर भागांपेक्षा थोडे वेगळे राहण्याची शक्यता आहे. मुंबई शहर आणि उपनगरांमध्ये आकाश बहुतांशी निरभ्र राहण्याची शक्यता आहे, परंतु वाढते तापमान आणि आर्द्रतेमुळे रहिवाशांना तीव्र उष्णता आणि दमटपणाचा अनुभव येईल.
Edited by-Dhanashri Naik
About Writer
वेबदुनिया न्यूज टीम
वेबदुनियाच्या न्यूज डेस्क येथे आमचे वार्ताहर, विश्वसनीय स्रोत आणि अनुभवी पत्रकार यांनी तयार केलेले प्रत्यक्ष घटनास्थळावरील अहवाल, विशेष वृत्तांत, मुलाखती आणि रिअल-टाइम अपडेट्स प्रकाशित करण्यापूर्वी वरिष्ठ संपादकांकडून अत्यंत काटेकोरपणे तपासून घेतली जातात..... आणखी वाचा
पुढील लेख
सुट्टीनिमित्त केलेली डब्बा पार्टी ठरली शेवटची; अमरावतीच्या धाटखेडा तलावात चार मुलांचा बुडून मृत्यू