1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Uddhav alleges BJP is plotting to destroy Thackeray brand

भाजप कडून ठाकरे ब्रँड नष्ट करण्याचा कट रचण्याचा उद्धव यांचा आरोप

uddhav thackeray
Maharashtra News: शिवसेना (उद्धव ठाकरे) प्रमुख यांनी गुरुवारी भारतीय जनता पक्ष (भाजप) आणि महाराष्ट्र नवनिर्माण सेना (मनसे) यांच्यातील संभाव्य युती रोखण्याचा प्रयत्न करत असल्याचा आरोप केला. मनसे प्रमुख राज ठाकरे यांचे चुलत भाऊ उद्धव यांनी आगामी महापालिका निवडणुकीपूर्वी हे विधान केले.
शिवसेनेच्या 59 व्या वर्धापन दिनानिमित्त आयोजित रॅलीला संबोधित करताना उद्धव ठाकरे म्हणाले की, जर कोणी 'ठाकरे ब्रँड'ला हानी पोहोचवण्याचा प्रयत्न केला तर त्याचे गंभीर परिणाम होतील. ते म्हणाले, 'मराठी पक्षांमध्ये युती होऊ नये म्हणून हॉटेल्स आणि इतर ठिकाणी बैठका घेतल्या जात आहेत.' उद्धव ठाकरे कदाचित राज ठाकरे आणि महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्यातील अलिकडच्या हॉटेल बैठकीचा संदर्भ देत होते.
 
ते म्हणाले, जनतेला जे हवे आहे ते होईल. ते कसे करायचे ते आपण पाहू. भाजप आणि शिंदे गटाला मराठी पक्ष एकत्र येऊ इच्छित नाहीत. जर तुम्ही ठाकरे ब्रँड नष्ट करण्याचा प्रयत्न केला तर आम्ही भाजप नष्ट करू. मी तयार आहे. 
माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे म्हणाले की महाराष्ट्रात हिंदी लादू दिली जाणार नाही. ते म्हणाले की भाजप मराठी आणि हिंदी भाषिकांमध्ये तेढ निर्माण करू इच्छित आहे. तथापि, त्यांना विश्वास आहे की त्यांचा पक्ष बृहन्मुंबई महानगरपालिकेवर पुन्हा नियंत्रण मिळवेल.
उद्धव म्हणाले की, भाजपचा स्वतःचा कोणताही वारसा नाही, म्हणून त्यांना सरदार वल्लभभाई पटेल यांचा एक मोठा पुतळा उभारावा लागला, जरी पटेल देशाचे गृहमंत्री असताना राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघावर (आरएसएस) बंदी घातली होती. भाजपच्या नेतृत्वाखालील महायुती आघाडीच्या जाहीरनाम्याचा संदर्भ देत ते म्हणाले की, महिलांना 2100 रुपये देण्याची आणि शेतकऱ्यांचे कर्ज माफ करण्याची आश्वासने देण्यात आली होती, परंतु विधानसभा निवडणुकीनंतर ती पूर्ण झाली नाहीत.
Edited By - Priya Dixit 
 
पुढील लेख
धक्कादायक! महाराष्ट्रातील 7 हजार मराठी शाळा बंद पडण्याच्या मार्गावर