उद्धव ठाकरे नाशिक मध्ये गरजले, 'हिंदुत्व सोडलेले नाही, पण भाजपचे खोटे रूप स्वीकार्य नाही'
Nashik News: महाराष्ट्रातील नाशिकमधील एका सभेला संबोधित करताना उद्धव ठाकरे यांनी केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांच्या छत्रपती शिवाजी महाराजांबद्दलच्या विधानाचा उल्लेख केला.
मिळालेल्या माहितीनुसार छत्रपती शिवाजी महाराजांचा वारसा महाराष्ट्राच्या पलीकडे पसरलेला असल्याच्या अमित शहांच्या वक्तव्यावर उद्धव ठाकरेंनी नाशिकमध्ये प्रतिक्रिया दिली. जर शहा खरोखरच छत्रपतींचा आदर करत असतील तर त्यांनी छत्रपती शिवाजी महाराज जयंतीला देशभर सुट्टी जाहीर करावी, अशी मागणी त्यांनी केली.
टीका करताना उद्धव ठाकरे म्हणाले की, आज असे लोक उदयास आले आहे जे आपल्याला हिंदुत्वाबद्दल शिकवतात. जर तुम्ही त्याच्या संपूर्ण प्रवासावर नजर टाकली तर तो खूप खोलवर जाईल. मोदी म्हणतात की काँग्रेसने मुस्लिम अध्यक्षाची नियुक्ती करावी आणि एक आदर्श ठेवावा. पण मला एक-दोन गोष्टी आवडल्या. प्रदेश काँग्रेस अध्यक्ष हर्षवर्धन सपकाळ म्हणाले की, संघाने दलित नेत्याला संघ परिवाराचे प्रमुख म्हणून नियुक्त करावे आणि एक आदर्श ठेवावा. पुढच्या वर्षी, संघ १०० वर्षांचा होईल आणि काँग्रेस १२५ वर्षांचा होईल. संघ प्रमुख आणि काँग्रेस अध्यक्षांची यादी तयार करा, कोण दलित होते आणि कोण मुस्लिम होते ते ओळखा आणि ते लोकांसमोर सादर करा. पण जेव्हा तुम्ही स्वतः कोरडे असता तेव्हा लोकांना उपदेश करणे निरुपयोगी आहे. असे देखील उद्धव ठाकरे यावेळी म्हणाले.
हिंदुत्वाची विचारसरणी सोडली नाही
शिवसेना नेते उद्धव ठाकरे म्हणाले की त्यांनी हिंदुत्व विचारसरणी सोडलेली नाही परंतु त्यांच्या माजी मित्रपक्ष भारतीय जनता पक्षाने दिलेली हिंदुत्वाची "कुजलेली" आवृत्ती त्यांना मान्य नाही. उत्तर महाराष्ट्रातील नाशिक येथे शिवसेना यूबीटी कार्यक्रमाला संबोधित करताना ठाकरे यांनी असेही सुचवले की राज्यातील भाजपच्या नेतृत्वाखालील सरकारने मुंबईतील राजभवन संकुलाचे छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या स्मारकात रूपांतर करावे आणि राज्यपालांचे निवासस्थान दुसऱ्या ठिकाणी हलवावे.
Edited By- Dhanashri Naik