संबंधित माहिती
- दिल्ली कॅपिटल्सचा आशुतोष शर्मा एकदिवसीय चषक स्पर्धेत हॅम्पशायर संघाकडून खेळण्यासाठी इंग्लंडला रवाना
- लॉर्ड्सवरील एकदिवसीय सामन्यात रोहित शर्माने ख्रिस गेलचा विक्रम मोडीत काढत इतिहास रचला
- 2nd ODI: England vs India इंग्लंड आणि भारत यांच्यात दुसरा एकदिवसीय सामना खेळला जात आहे
- एडजबॅस्टन येथे पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात भारताने इंग्लंडला ६ गडी राखून पराभूत केले
- लॉर्ड्समध्ये पहिल्या महिला कसोटी सामन्यात भारतीय संघाने इंग्लंडला २७० धावांनी पराभूत केले
Duleep Trophy ऋतुराज गायकवाडची वेस्ट जोनच्या कर्णधारपदी नियुक्ती, पृथ्वी शॉचेही पुनरागमन
भारतीय संघातून बाहेर असलेल्या ऋतुराज गायकवाडची दुलीप ट्रॉफी २०२६ साठी पश्चिम विभागाच्या संघाच्या कर्णधारपदी नियुक्ती करण्यात आली आहे. त्याच्या नेतृत्वाखालील संघात पृथ्वी शॉ, शार्दुल ठाकूर, सरफराज खान, शम्स मुलानी आणि तुषार देशपांडे यांसारख्या खेळाडूंचा समावेश आहे.
भारतीय संघातून सातत्याने बाहेर असलेल्या ऋतुराज गायकवाडसाठी देशांतर्गत क्रिकेटमधून एक आनंदाची बातमी आली आहे. या स्टार फलंदाजाची दुलीप ट्रॉफी २०२६ साठी पश्चिम विभागाच्या संघाच्या कर्णधारपदी नियुक्ती करण्यात आली आहे. बऱ्याच काळापासून प्रसिद्धीपासून दूर असलेल्या स्फोटक सलामीवीर पृथ्वी शॉचाही संघात समावेश करण्यात आला आहे. ही स्पर्धा दोन्ही खेळाडूंना भारतीय संघात परतण्यासाठी एक मोठे व्यासपीठ ठरू शकते.
दुलीप ट्रॉफी २३ ऑगस्टपासून सुरू होत असून, उपांत्यपूर्व फेरीत पश्चिम विभागाचा सामना उत्तर विभागाशी होईल. ऋतुराजच्या नेतृत्वाखालील संघात शार्दुल ठाकूर, सरफराज खान, पृथ्वी शॉ, शम्स मुलानी, तनुष कोटियन आणि तुषार देशपांडे यांसारख्या अनुभवी खेळाडूंचाही समावेश आहे.
दुलीप ट्रॉफीचे उपांत्यपूर्व फेरीचे सामने २३ ते २६ ऑगस्ट दरम्यान बीसीसीआय सेंटर ऑफ एक्सलन्स येथे खेळले जातील, तर अंतिम सामना ६ सप्टेंबरपासून सुरू होईल. निवड समिती चांगल्या कामगिरी करणाऱ्या खेळाडूंवर बारकाईने लक्ष ठेवून असेल, त्यामुळे ही स्पर्धा अनेक खेळाडूंना भारतीय संघात सामील होण्याची संधी देऊ शकते.
Edited By- Dhanashri Naik
