संबंधित माहिती
- पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यानंतर प्रियंका चतुर्वेदी संतापल्या, सरकारकडे या 3 मागण्या केल्या
- दिल्लीत सर्वपक्षीय बैठक, दहशतवाद संपवण्याची चर्चा... सर्व राजकीय पक्ष एकत्र आले
- पहलगाम हल्ल्यात मृत्युमुखी पडलेल्या सर्व २६ जणांना नुकसानभरपाई मिळेल-मुख्यमंत्री हिमंता बिस्वा सरमा
- पहलगाम हल्ल्याबद्दल पंतप्रधान मोदींचे विधान, दहशतवाद मुळापासून नष्ट करण्याचा संकल्प
- हिंदूने कलमा पठण केले, पत्नीने सिंदूर पुसले, आसाममधील एका प्राध्यापकाने प्राण कसे वाचले ते सांगितले Pahalgam Terror Attack
पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यानंतर मुंबई आणि आसपासच्या किनारी भागात सुरक्षा यंत्रणांकडून हाय अलर्ट जारी
पहलगाम येथील दहशतवादी हल्ल्यानंतर गुरुवारी मुंबई आणि लगतच्या किनारी भागात पोलिस यंत्रणांना सतर्क राहण्यास सांगण्यात आले आहे, असे एका पोलिस अधिकाऱ्याने सांगितले. महाराष्ट्र गृह विभागाने मुंबई पोलिसांना समुद्रात दक्षता वाढविण्याचे निर्देश दिले आहेत. मंगळवारी पहलगाममधील बैसरन मैदानावर दहशतवाद्यांनी केलेला हल्ला हा खोऱ्यातील सर्वात घातक हल्ल्यांपैकी एक होता आणि त्यात एकूण 26 लोकांचा मृत्यू झाला, ज्यात बहुतेक पर्यटक होते आणि अनेक जण जखमी झाले.
यापूर्वी, पहलगाम दहशतवादी हल्ल्याच्या पार्श्वभूमीवर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी कडक इशारा दिला होता की, न्याय मिळेपर्यंत भारत स्वस्थ बसणार नाही. त्यांनी म्हटले होते की भारत पृथ्वीच्या शेवटापर्यंत दहशतवाद्यांचा पाठलाग करेल. बिहारमधील मधुबनी येथे राष्ट्रीय पंचायती राज दिनानिमित्त जनतेला संबोधित करताना पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, 22 एप्रिल रोजी जम्मू आणि काश्मीरमधील पहलगाम येथे दहशतवाद्यांनी निष्पाप नागरिकांना ज्या क्रूरतेने मारले त्याबद्दल संपूर्ण देश दुःखी आहे.
22 एप्रिल रोजी जम्मू-काश्मीरमधील पहलगाम येथे दहशतवाद्यांनी देशातील निष्पाप लोकांना ठार मारले... या घटनेनंतर देश शोकात आणि वेदनांमध्ये आहे. आम्ही पीडित कुटुंबांसोबत उभे आहोत. आज, बिहारच्या मातीतून, भारत प्रत्येक दहशतवाद्याला, त्यांच्या मालकांना आणि त्यांच्या समर्थकांना ओळखेल, त्यांना शोधून काढेल आणि शिक्षा करेल. आम्ही त्यांचा पाठलाग पृथ्वीच्या शेवटापर्यंत करू.
दहशतवाद कधीही भारताच्या आत्म्याला तोडू शकणार नाही. दहशतवाद शिक्षा झाल्याशिवाय राहणार नाही. न्याय सुनिश्चित करण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न केले जातील. संपूर्ण देश या निर्धारावर ठाम आहे. मानवतेवर विश्वास ठेवणारा प्रत्येकजण आपल्यासोबत आहे. या कठीण काळात आपल्यासोबत उभे राहिलेल्या विविध देशांच्या लोकांचे आणि त्यांच्या नेत्यांचे मी आभार मानतो," असे पंतप्रधान मोदी म्हणाले.
ते म्हणाले, "मी स्पष्ट शब्दात सांगू इच्छितो की या दहशतवाद्यांना आणि या हल्ल्याचा कट रचणाऱ्यांना त्यांच्या कल्पनेपेक्षा मोठी शिक्षा मिळेल. 140 कोटी भारतीयांची इच्छाशक्ती आता दहशतवादाच्या आकांचे कंबरडे मोडेल."
Edited By - Priya Dixit
