1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. आंतरराष्ट्रीय
  4. Sheikh Hasina made a big announcement upon returning home

मला मृत्यूची भीती नाही," मायदेशी परतल्यावर शेख हसीना यांनी एक मोठी घोषणा केली

sheikh hasina
भारतात निर्वासित म्हणून राहत असलेल्या बांगलादेशच्या माजी पंतप्रधान शेख हसीना यांनी मायदेशी परतण्याबाबत एक मोठी घोषणा केली आहे. त्यांनी बांगलादेशातील सध्याच्या परिस्थितीबद्दल चिंताही व्यक्त केली आहे.
बांगलादेशच्या माजी पंतप्रधान शेख हसीना, ज्या बऱ्याच काळापासून भारतात निर्वासित आहेत, त्यांनी आपल्या मायदेशी परतण्याचा मोठा दावा केला आहे. एका मुलाखतीत त्यांनी सांगितले की, त्या या वर्षी बांगलादेशात परततील. या पुनरागमनात आपली कोणतीही वैयक्तिक महत्त्वाकांक्षा नाही, असेही त्या म्हणाल्या. कायद्याचे राज्य, लोकशाही आणि लोकांचे राजकीय हक्क पुनर्स्थापित करण्यासाठी त्या बांगलादेशात परततील.
मुलाखती दरम्यान, हसीना यांनी बांगलादेशात त्यांच्या 'अवामी लीग' पक्षावर लादलेले निर्बंध, अंतरिम सरकार, बांगलादेशातील राजकारण, त्यांना सुनावलेली फाशीची शिक्षा, देशातील अल्पसंख्याकांवरील हल्ले आणि भारतातील त्यांच्या निर्वासित जीवनाबद्दल सविस्तरपणे सांगितले
 
शेख हसीना यांच्या पक्षाच्या, आवामी लीगच्या, पूर्वीच्या हँडलवर बांगलादेशात परतल्याची घोषणा करणारी एक पोस्ट टाकण्यात आली. त्या पोस्टमध्ये लिहिले होते, "पक्षाच्या ७७ व्या वर्धापन दिनानिमित्त, आमचे नेते, कार्यकर्ते आणि समर्थकांना माझा स्पष्ट संदेश आहे. एकजूट राहा आणि लोकांच्या पाठीशी उभे राहा. प्रत्येक गावातील, प्रत्येक वस्तीतील, प्रत्येक वॉर्डातील आणि प्रत्येक तालुक्यातील लोकांशी असलेले आपले संबंध अधिक दृढ करा. शोषितांच्या पाठीशी उभे राहा.
त्यांनी पुढे लिहिले की, अल्पसंख्याक, महिला, मुले, कष्टकरी वर्ग, गरीब आणि उपेक्षित यांच्या सुरक्षेवर आणि प्रतिष्ठेवर कोणतीही तडजोड होता कामा नये. आवामी लीगचे राजकारण सूडावर आधारित नाही. ते हक्क, सुरक्षा, प्रतिष्ठा आणि विकासाचे राजकारण आहे. आवामी लीग लोकांसोबत होती, लोकांसोबत आहे आणि लोकांसोबतच राहील. लोकांच्या शक्तीने आवामी लीग पुन्हा उभी राहील.
 
मृत्युदंडाच्या संदर्भात, शेख हसीना म्हणाल्या की त्यांना मृत्यूची भीती वाटत नाही. त्यांनी स्पष्ट केले की १९७५ मध्ये त्यांनी आपले कुटुंब गमावले. २१ ऑगस्ट रोजी त्यांच्यावर ग्रेनेडने हल्लाही झाला होता. त्यांच्या विरोधात अनेक कट रचले गेले, तरीही त्या लोकांच्या पाठीशी उभ्या राहिल्या. बांगलादेशच्या जनतेने त्यांना पाच वेळा पंतप्रधान म्हणून निवडून दिले. त्यांच्या कार्यकाळात त्यांनी देशाच्या विकासासाठी मोठे कार्य केले.
 
शेख हसीना यांनी सध्याच्या बांगलादेश सरकारच्या कार्यप्रणालीवरही अनेक प्रश्न उपस्थित केले. हसीना यांनी सरकारवर देशाची लोकशाही कमकुवत केल्याचा आरोप केला आणि म्हटले की, सामान्य नागरिकांची सुरक्षा धोक्यात आहे आणि कायद्याचे राज्य अस्तित्वात नाही.
 
देशाची अर्थव्यवस्थाही कमजोर झाली आहे. दरम्यान, देशभरात अल्पसंख्याकांवरील हल्ले वाढले आहेत. राजकीय सूड म्हणून आवामी लीगच्या कार्यकर्त्यांना आणि नेत्यांना लक्ष्य करून त्यांचा छळ केला जात आहे, असे ते म्हणाले.
Edited By - Priya Dixit 
 
About Writer
वेबदुनिया न्यूज टीम
वेबदुनियाच्या न्यूज डेस्क येथे आमचे वार्ताहर, विश्वसनीय स्रोत आणि अनुभवी पत्रकार यांनी तयार केलेले प्रत्यक्ष घटनास्थळावरील अहवाल, विशेष वृत्तांत, मुलाखती आणि रिअल-टाइम अपडेट्स प्रकाशित करण्यापूर्वी वरिष्ठ संपादकांकडून अत्यंत काटेकोरपणे तपासून घेतली जातात..... आणखी वाचा