संबंधित माहिती
- Union Budget 2023 Highlights: अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांचा सर्वसाधारण अर्थसंकल्प 2023 Live Updates
- निर्मला सीतारामन यांचं पाचवं बजेट आणि अशा पद्धती ज्या आता इतिहासजमा होत आहेत…
- अर्थसंकल्पापूर्वी CNG,ATFला महागाईचा फटका
- मृतदेह दरीत टाकायला गेला आणि स्वतःच प्राण गमावून बसला
- झारखंडमधील आगीत 14 मृत्युमुखी
RIP माजी कायदा मंत्री शांती भूषण
शांती भूषण यांचे निधन: 1975 मध्ये तत्कालीन पंतप्रधान इंदिरा गांधी यांची निवडणूक रद्दबातल ठरविणार्या ऐतिहासिक प्रकरणात प्रसिद्ध नेते राजनारायण यांचे प्रतिनिधित्व करणारे प्रख्यात कायदेतज्ज्ञ आणि माजी केंद्रीय कायदा मंत्री शांती भूषण यांचे मंगळवारी अल्पशा आजाराने दिल्लीतील त्यांच्या घरी निधन झाले. झाले. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि कायदा मंत्री किरेन रिजिजू यांच्यासह इतर सेलिब्रिटींनी त्यांच्या निधनावर शोक व्यक्त केला आहे. ते 97 वर्षांचे होते.
अल्पशा आजाराने त्यांचे निधन झाल्याचे त्यांच्या कुटुंबीयांनी सांगितले. त्यांच्या काळातील ज्येष्ठ वकील शांती भूषण हे 1977 ते 1979 या काळात मोरारजी देसाई मंत्रिमंडळात कायदामंत्री होते. अलाहाबाद उच्च न्यायालयाने जून 1975 च्या ऐतिहासिक राज नारायण विरुद्ध इंदिरा नेहरू गांधी खटल्यातील निकालात इंदिरा गांधींना सहा वर्षांसाठी निवडणूक लढवण्यास अपात्र ठरवले.
या खटल्यात राजनारायण यांच्या वतीने शांती भूषण यांनी बाजू मांडली. स्वातंत्र्यसैनिक आणि राजकारणी राज नारायण यांच्या वतीने ही याचिका दाखल करण्यात आली होती, ज्यांनी उत्तर प्रदेशातील रायबरेलीमधून इंदिरा गांधी यांच्या विरोधात १९७१ च्या लोकसभा निवडणुका लढवल्या होत्या, परंतु त्यांचा पराभव झाला होता. त्यांनी इंदिरा गांधींवर भ्रष्ट निवडणूक पद्धतीचा आरोप केला.
Published By -Smita Joshi
Published By -Smita Joshi