पुणे: बास्केटबॉल रिंग तुटल्याने बी.टेक विद्यार्थ्याचा मृत्यू; निष्काळजीपणा करणाऱ्यांवर कठोर कारवाईचे पोलिसांचे आश्वासन
पुण्याजवळील तळेगाव येथून एक अत्यंत दुःखद बातमी समोर आली आहे. तळेगाव येथील एका अभियांत्रिकी महाविद्यालयात (इंजिनिअरिंग इन्स्टिट्यूट) घडलेल्या एका भीषण अपघातात, बी.टेकच्या दुसऱ्या वर्षात शिकणाऱ्या एका विद्यार्थ्याचा मृत्यू झाला आहे. या घटनेमुळे संपूर्ण महाविद्यालय परिसरात संतापाची लाट उसळली आहे. मृत विद्यार्थ्याची ओळख विशाल वर्मा अशी पटली असून, तो मूळचा उत्तर प्रदेशातील अयोध्या येथील रहिवासी होता.
मिळालेल्या माहितीनुसार, ही घटना तळेगावच्या 'इंदोरी' भागात असलेल्या महाविद्यालयाच्या आवारात घडली. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, विशाल बास्केटबॉल कोर्टच्या बाजूने जात असताना, त्याने बास्केटबॉलच्या 'हूप'वर (कडीवर) लटकून पुश-अप्स करण्याचा प्रयत्न केला. नेमक्या त्याच क्षणी, ती जड लोखंडी कडी अचानक तुटली. ती धातूची कडी तुटून थेट विशालच्या डोक्यावर पडली. दुखापत इतकी गंभीर होती की, विशाल जागेवरच कोसळला आणि बेशुद्ध पडला.
रुग्णालयात पोहोचण्यास झालेला विलंब
या घटनेमुळे जवळच उपस्थित असलेल्या विद्यार्थ्यांमध्ये एकच खळबळ उडाली आणि भीतीचे वातावरण निर्माण झाले. त्यानंतर त्याला तातडीने तळेगाव येथील एका खाजगी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले, जिथे डॉक्टरांनी त्याला मृत घोषित केले. अतिरक्तस्रावामुळे विशालचा जीव वाचवता आला नाही, असे सांगण्यात येत आहे. जखमी विशालला रुग्णालयात पोहोचवण्यात महाविद्यालयाच्या प्रशासनाकडून मोठा विलंब झाल्याचा आरोप विद्यार्थ्यांनी केला आहे.
महाविद्यालय परिसरात संतापाची लाट
या घटनेनंतर, 'तोलानी इन्स्टिट्यूट'च्या विद्यार्थ्यांमध्ये तीव्र संताप व्यक्त केला गेला. विद्यार्थ्यांनी महाविद्यालय प्रशासनावर निष्काळजीपणाचा आणि महाविद्यालयाच्या आवारातील सुरक्षेशी तडजोड केल्याचा आरोप केला. या दुःखद घटनेला जबाबदार असलेल्यांवर कठोर कारवाई करण्याची मागणी त्यांनी केली. परिस्थितीचे गांभीर्य लक्षात घेऊन, महाविद्यालय परिसरात पोलिसांचा बंदोबस्त तैनात करण्यात आला आहे.
पोलिसांचे निवेदन
या प्रकरणावर प्रतिक्रिया देताना, पोलीस उपायुक्त (DCP) श्वेता खेडेकर यांनी सांगितले की, ही घटना अत्यंत दुःखद आहे आणि यामध्ये ज्यांचाही निष्काळजीपणा आढळून येईल, त्यांच्यावर कठोर कायदेशीर कारवाई केली जाईल.
कुटुंबावर शोककळा
या घटनेची बातमी मिळताच, मृत विद्यार्थ्याच्या कुटुंबाला मोठा धक्का बसला. विशालचे नातेवाईक आता अयोध्येहून पुण्याकडे रवाना झाले आहेत. एका होतकरू विद्यार्थ्याच्या या अकाली आणि दुःखद मृत्यूमुळे संपूर्ण महाविद्यालय परिसरात शोककळा पसरली आहे. या अपघातामुळे शैक्षणिक संस्थांमधील सुरक्षा मानके आणि देखभालीच्या (मेंटेनन्सच्या) दर्जाबाबत पुन्हा एकदा गंभीर प्रश्न निर्माण झाले आहेत.