1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Agriculture Minister Manikrao Kokate's controversial statement

कृषीमंत्री माणिकराव कोकाटे यांचे वादग्रस्त वक्तव्य, कृषी मंत्रालय म्हणजे ओसाडगावची पाटीलकी म्हणाले

आपल्या कामापेक्षा वादग्रस्त विधानांमुळे जास्त चर्चेत असलेले महाराष्ट्राचे कृषीमंत्री माणिकराव कोकाटे हे आपल्या स्पष्टवक्त्यांमुळे वारंवार राज्याच्या महायुती सरकारला पेचप्रसंगात टाकत आहेत.
शनिवारी, एमजीएमच्या आर्यभट्ट सभागृहात शेतकऱ्यांच्या गुणवंत मुलांसाठी छत्रपती संभाजीनगर बळीराजा संघटनेने आयोजित केलेल्या समारंभात ते म्हणाले की, कृषीमंत्रीपद हे एका ओसाडगावची पाटीलकी असल्यासारखे  आहे. 
 
कृषीमंत्री माणिकराव कोकाटे म्हणाले की, उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी मला हे कृषी खाते मुद्दाम दिले आहे. त्यांच्या वरील विधानानंतर राज्यातील राजकारण तापू लागले आहे. कोकाटे त्यांच्या विभागावर खूश नाहीत असा दावा केला जात आहे.
वादग्रस्त वक्तव्य  करणारे कोकाटे यांनी मात्र दोन दिवसांपूर्वी केलेल्या अशाच वादग्रस्त विधानापासून माघार घेतली. नाशिकमधील सिन्नर जिल्ह्यात अवकाळी पावसामुळे झालेल्या पिकांच्या नुकसानीचा आढावा घेण्यासाठी आलेल्या कोकाटे यांनी सांगितले होते की, शेतातील पिके कापणी झाली आहेत. आता आपण कापणीनंतर शेतात पडलेल्या गठ्ठ्यांचा पंचनामा करावा का?
आमदार रोहित पवार म्हणाले, जर कृषी मंत्री माणिकराव कोकाटे यांना असे वाटत असेल की कृषी विभाग म्हणजे ओसाड गावाची पाटीलकी. म्हणून, त्यांनी त्यांच्या इच्छेविरुद्ध अशा निर्जन गावाची जमीन मालकी स्वीकारू नये. सरकारने प्रथम त्यांना मंत्रीपदावरून काढून टाकावे आणि मानवता आणि संवेदनशीलतेचा धडा शिकवावा. कृषीमंत्री पदावरून जगाचे पोट भरणाऱ्या शेतकऱ्यांची सेवा करण्याची संधी कुशल आणि संवेदनशील व्यक्तीला दिली पाहिजे. किमान यामुळे शेतकऱ्याला न्याय मिळेल! माननीय मुख्यमंत्री आणि माननीय अजित पवार यांनी यावर निर्णय घ्यावा.
Edited By - Priya Dixit 
 
पुढील लेख
LIVE: कृषीमंत्री माणिकराव कोकाटे यांचे वादग्रस्त वक्तव्य, कृषी मंत्रालय म्हणजे ओसाडगावची पाटीलकी