फसवणुकीसाठी सिंधुताई सपकाळ यांचे नाव वापरले, मुलगी ममता सपकाळ यांनी प्रकरण उघडकीस आणले
सामाजिक कार्यकर्त्या सिंधुताई सपकाळ यांच्या संस्थेच्या नावाने फसवणुकीचा एक प्रकार समोर आला आहे. सिंधुताई सपकाळ यांच्या कन्या ममता यांनी सोशल मीडियाद्वारे होणाऱ्या या फसवणुकीपासून सावध राहण्याचे आवाहन लोकांना केले आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार गेल्या काही वर्षांत लग्नाच्या बहाण्याने अनेक लोकांशी फसवणुकीचे प्रकार समोर आले आहे. या फसवणुकीअंतर्गत सामाजिक संस्थांमध्ये राहणाऱ्या मुलींना भेटण्याचे आमिष दाखवून त्यांच्याकडून मोठी रक्कम वसूल केली जाते, परंतु प्रत्यक्षात त्यांची फसवणूक केली जाते. सामाजिक कार्यकर्त्या सिंधुताई सपकाळ यांच्या संस्थेच्या नावाने आता अशीच फसवणूक उघडकीस आली आहे.
सिंधुताई सपकाळ यांच्या कन्या ममता यांनी सोशल मीडियाद्वारे होणाऱ्या या फसवणुकीपासून सावध राहण्याचे आवाहन लोकांना केले आहे. ममता सपकाळ म्हणाल्या, “सोशल मीडियावर माँ, पद्मश्री डॉ. सिंधुताई सपकाळ यांच्या नावाने बनावट अकाउंट तयार केले जात आहे. त्या अकाउंटवर असे दाखवले जाते की लग्नासाठी मुली उपलब्ध आहे आणि त्यासाठी विशिष्ट रक्कम मागितली जाते. मी या फसव्या व्यक्तीचा शोध घेत आहे, जो इतरांच्या गरजांचा फायदा घेत आहे. ममता म्हणाल्या, “काही काळापूर्वी मी, दीपक दादा आणि विनय यांनी मिळून एक व्हिडिओ बनवला होता, ज्यामध्ये आम्ही स्पष्ट केले होते की सध्या आमच्या संस्थेत लग्नासाठी मुलगी उपलब्ध नाही. आजच्या काळात मुलींच्या कमतरतेमुळे लोक अशा खोट्या जाहिरातींना बळी पडत आहे. आम्ही पोलिसांची मदत घेण्याचा निर्णय घेतला आहे आणि वेळोवेळी या विषयावर जागरूकता पसरवत राहू.”
Edited By- Dhanashri Naik